ఫేస్బుక్ గేమ్ డేటాను ఎలా తొలగించాలి?

మీకు పని నుండి లేదా అధ్యయనం నుండి విరామం అవసరమైనప్పుడు, సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లు మిమ్మల్ని మీరు కనుగొనటానికి ఒక ప్రసిద్ధ ప్రదేశం. ముఖ్యంగా ఫేస్‌బుక్ కొన్ని గంటల సమయాన్ని చంపడంలో మీకు సహాయపడటంలో మంచి పని చేస్తుంది. ఇది ఇకపై సాంఘికీకరించడం గురించి మాత్రమే కాదు. ఇప్పుడు మీరు ఫేస్‌బుక్‌ను జాబ్ సెర్చ్ బోర్డు, డబ్బు పంపే అనువర్తనం లేదా గేమింగ్ ప్లాట్‌ఫామ్‌గా ఉపయోగించవచ్చు.

మీరు ఎప్పుడైనా ఫేస్‌బుక్‌లో ఆటలను ఆడినట్లయితే, మీరు మీ పురోగతిని రీసెట్ చేయడం మరియు క్రొత్త ఆటను ప్రారంభించడం వంటి సమస్యల్లో పడ్డారు. చాలా ఆటలు ఫేస్‌బుక్‌లో మాత్రమే హోస్ట్ చేయబడతాయి మరియు మీ ఆట డేటాను ఉంచే వారి స్వంత డెవలపర్‌లను కలిగి ఉన్నందున, ఈ ప్రక్రియ అంత సూటిగా ఉండదు.

మీ ఆటలను ఎలా నిర్వహించాలో తెలుసుకోండి, ఫేస్‌బుక్ గేమ్ డేటాను తొలగించండి మరియు ఫేస్‌బుక్‌లో ప్రారంభించడానికి ఆటను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి.

ఫేస్బుక్ గేమ్ను ఎలా పున:ప్రారంభించాలి

ఈ రోజు దాదాపు ప్రతి ఆన్‌లైన్ గేమ్‌కు గేమ్ డేటాను తొలగించి, గేమ్ సెట్టింగ్స్‌లో ప్రారంభించడానికి ఒక ఎంపిక ఉంది. అయితే, ఫేస్‌బుక్ గేమ్స్ కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంటాయి. చాలా ఆటలు మీకు సౌండ్ మరియు యానిమేషన్ ఆన్ / ఆఫ్ వంటి గేమ్ప్లే సెట్టింగులను మాత్రమే చూపుతాయి లేదా ఆడటానికి అదనపు వనరులను కొనుగోలు చేసే ఎంపికను చూపుతాయి.

మీ ఆటను ఫేస్‌బుక్‌లో రీసెట్ చేయడానికి, మీరు దాన్ని మరియు అనుబంధిత ఫేస్‌బుక్ గేమ్ డేటాను తొలగించాలి, ఆపై దాన్ని మళ్లీ మీ ఖాతాకు జోడించండి. అది పడిపోతే, ఆట ప్రారంభించడానికి మీరు మరికొన్ని పనులు చేయవచ్చు.

మీ ఫేస్బుక్ ఖాతా నుండి ఆటను తొలగించండి

మీ ఖాతా నుండి ఆట మరియు ఫేస్‌బుక్ గేమ్ డేటాను తొలగించడానికి రెండు మార్గాలు ఉన్నాయి. అనువర్తనం యొక్క ఆటల విభాగం ద్వారా మరింత స్పష్టమైన మార్గం.

  • మీ కంప్యూటర్‌లో ఫేస్‌బుక్‌ను తెరవండి.
  • విండో యొక్క ఎడమ వైపున ఉన్న మెను నుండి, ఆటలను ఎంచుకోండి.
  • మీ ఆటల ట్యాబ్‌ను ఎంచుకోండి.
  • మీరు ప్రారంభించాలనుకుంటున్న ఆటను కనుగొని, సెట్టింగ్స్ వీల్ చిహ్నాన్ని క్లిక్ చేయండి.
  • ఈ అనువర్తనాన్ని తీసివేసే వరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, తీసివేయి క్లిక్ చేయండి.
  • ఫేస్బుక్ నుండి ఆట మరియు ఆట డేటాను తొలగించే సమాచారంతో మీకు హెచ్చరిక విండో వస్తుంది. మీ టైమ్‌లైన్‌లో ఆట పోస్ట్ చేసిన అన్ని పోస్ట్‌లు, వీడియోలు లేదా ఈవెంట్‌లను తొలగించడానికి ఇక్కడ మీరు ఎంచుకోవచ్చు.

ప్రత్యామ్నాయంగా, మీరు దీన్ని ఫేస్బుక్ సెట్టింగుల ద్వారా చేయవచ్చు.

  1. ఫేస్బుక్ తెరిచి, మీ విండో యొక్క కుడి ఎగువ మూలలోని క్రింది బాణాన్ని క్లిక్ చేయండి.

2. సెట్టింగ్‌లు మరియు గోప్యత> సెట్టింగ్‌లకు వెళ్లండి.

3. మీరు ఎడమ వైపు మెనులో అనువర్తనాలు మరియు వెబ్‌సైట్‌లను చూసే వరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి.

4. అనువర్తనాలు మరియు వెబ్‌సైట్లలో, మీరు తీసివేయాలనుకుంటున్న ఆటను ఎంచుకోండి మరియు దాని ప్రక్కన ఉన్న బాక్స్‌ను క్లిక్ చేయండి.

5. మీ ఖాతా నుండి ఆటను తొలగించడానికి తొలగించు క్లిక్ చేయండి.

ఫేస్‌బుక్‌లో గేమ్‌ను మళ్లీ ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

ఇప్పుడు మీరు మీ ఖాతా నుండి ఆటను తీసివేసారు, ఫేస్బుక్ మీ ఫేస్బుక్ గేమ్ డేటాను కూడా తొలగించాలి. మీరు ఆటను తిరిగి జోడించిన తర్వాత, మీరు ప్రారంభించగలుగుతారు.

ఆట శీర్షికను ఫేస్‌బుక్‌లోని శోధన పట్టీలో ఉంచండి, దాన్ని కనుగొనడానికి ఆటలను కనుగొనండి టాబ్‌కు వెళ్లండి లేదా దాన్ని కనుగొనడానికి ఆట యొక్క అధికారిక ఫేస్‌బుక్ పేజీని సందర్శించండి. మీరు ఆట ఆడటం ప్రారంభించినప్పుడు, ఫేస్బుక్ స్వయంచాలకంగా దాన్ని మీ ఖాతాకు తిరిగి జోడిస్తుంది. మీరు దాన్ని ఆటల విభాగంలో మీ ఆటల ట్యాబ్ క్రింద కనుగొనవచ్చు.

గేమ్ డెవలపర్‌ను సంప్రదించండి

మీరు ఆటను తొలగించినట్లయితే, దాన్ని మీ ఫేస్‌బుక్ ఖాతాకు తిరిగి జోడించి, మీ పాత ఆట ఇంకా ఉందని కనుగొన్నట్లయితే, మీరు ప్రయత్నించగల మరికొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి.

ఫేస్‌బుక్‌లోని చాలా ఆటలకు గేమ్ డెవలపర్‌లను సంప్రదించడానికి ఎంపిక ఉంటుంది. మీరు మీ ప్రశ్నలను ఇమెయిల్ ద్వారా, ప్రత్యక్ష ఫేస్‌బుక్ సందేశం ద్వారా లేదా నెట్‌వర్క్‌లోని ఆట యొక్క అభిమాని పేజీని ఉపయోగించి పంపవచ్చు. డెవలపర్‌లకు సందేశం పంపండి మరియు మీ ఫేస్‌బుక్ గేమ్ డేటాను తొలగించి, మీరు ఆడుతున్న ఆటకు ప్రత్యేకమైన దాన్ని ప్రారంభించటానికి మార్గం ఉందా అని చూడండి.

వేరే ఫేస్బుక్ ఖాతాను ఉపయోగించండి

మునుపటి దశలు సాధారణంగా మీ సేవ్ చేసిన ఆట పురోగతిని తొలగించడంలో మీకు సహాయపడతాయి, కొన్ని ఆటలు ఆట డేటాను మీ ఫేస్‌బుక్ ఖాతాకు కట్టివేస్తాయి. అంటే ఆటను తొలగించి, దాన్ని మళ్లీ జోడించడం ప్రారంభించడానికి సరిపోదు.

ఇక్కడ ఒక సాధారణ పరిష్కారం ఏమిటంటే మొదటి నుండి ఆట ఆడటానికి వేరే ఫేస్‌బుక్ ఖాతాను ఉపయోగించడం. మీరు గేమింగ్‌కు అంకితమైన ప్రత్యేక ఫేస్‌బుక్ ఖాతాను కూడా సృష్టించవచ్చు. మీ ఆటను పున:ప్రారంభించడానికి, దాన్ని మీ క్రొత్త ఫేస్‌బుక్ ఖాతాలో జోడించి ఆడటం ప్రారంభించండి.

ఫేస్బుక్లో గేమ్ మరియు అనువర్తన నోటిఫికేషన్లను ఎలా ఆఫ్ చేయాలి

మీరు మీ స్నేహితులతో కలిసి ఫేస్‌బుక్ ఆటలను ఆడుతున్నప్పటికీ, వారి ఫీడ్‌లో బాధించే ఆట నోటిఫికేషన్‌లు రావడాన్ని మీరు కోరుకోరు. బదులుగా, మీ ఆట కార్యాచరణను మీ లేదా మీ స్నేహితుడి గోడపై పోస్ట్ చేయకుండా అనువర్తనాలను నిరోధించడానికి మీరు మీ గోప్యతా సెట్టింగ్‌లను సెటప్ చేయవచ్చు.

అన్నింటిలో మొదటిది, మీరు మీ ఫేస్‌బుక్ ఖాతాకు ఆటను జోడించినప్పుడు, మీరు ఏ సమాచారాన్ని అందిస్తారో సమీక్షించి, దాన్ని అంగీకరించాలా వద్దా అని ఎంచుకోవచ్చు లేదా మీ వ్యక్తిగత డేటాకు అనువర్తనం యొక్క ప్రాప్యతను పరిమితం చేయవచ్చు.

ఒకవేళ మీరు ఆ పాప్-అప్ విండోను కోల్పోయినా లేదా దానిపై శ్రద్ధ చూపకపోయినా, ప్రతి అనువర్తనంతో మీరు ఏ సమాచారాన్ని పంచుకుంటున్నారో నిర్వహించడానికి మీరు ఎల్లప్పుడూ ఫేస్‌బుక్ సెట్టింగులు> సెట్టింగులు మరియు గోప్యత> అనువర్తనాలు మరియు వెబ్‌సైట్‌లకు వెళ్ళవచ్చు.

ఫేస్బుక్ గేమ్ నోటిఫికేషన్లను పూర్తిగా ఆపివేయడానికి, అనువర్తనాలు మరియు వెబ్‌సైట్లలో మీరు ప్రాధాన్యతలను చూసే వరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి. కుడి వైపున, గేమ్ మరియు అనువర్తన నోటిఫికేషన్‌లను కనుగొని, సవరించు క్లిక్ చేసి, ఆపై ఆపివేయండి. ఆటలు ఆడుతున్నప్పుడు మీ ఫేస్‌బుక్ కార్యాచరణను దాచడానికి ఇది మీకు సహాయపడుతుంది.

మిమ్మల్ని మీరు ఎంటర్టైన్ చేయడానికి ఫేస్బుక్ ఉపయోగించండి

ప్రజలు తమ స్నేహితులు ఏమిటో చూడటానికి ఫేస్‌బుక్‌లో వెళ్ళిన సమయం ఉండేది. ఇప్పుడు ఇది సాంఘికీకరించడం గురించి తక్కువ మరియు మిమ్మల్ని మీరు వినోదం పొందడం గురించి ఎక్కువ. ఫేస్బుక్ ఆటలు అందులో పెద్ద భాగం. ఫార్మ్‌విల్లే నుండి స్క్రాబుల్ వరకు – ఫేస్‌బుక్‌లో మీరు ఉచితంగా ఆడగలిగే సరదా ఆటలు ఉన్నాయి.

ఫేస్బుక్ గేమ్ డేటాను తొలగించడానికి మీరు ఎప్పుడైనా ఇబ్బంది పడ్డారా? వ్యాసంలో చర్చించిన వాటికి మీరు ఎప్పుడైనా ఇలాంటి సమస్యల్లో పడ్డారా? దిగువ వ్యాఖ్యలలో మీ అనుభవాన్ని మాతో పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *