పని చేసే 9 ఉత్తమ భాషా అభ్యాస అనువర్తనాలు.

మీరు క్రొత్త స్థలాన్ని సందర్శించాలనుకుంటున్నారా, మీ కాబోయే తల్లిదండ్రులను కలవడానికి సిద్ధమవుతున్నారా లేదా మీ పున:ప్రారంభానికి నైపుణ్యాన్ని జోడించినా, విదేశీ భాష నేర్చుకోవడం నిస్సందేహంగా ఆచరణాత్మక నైపుణ్యం.

కొన్ని దశాబ్దాల క్రితం, సరళమైన అనువాదాలతో మీకు సహాయం చేయడానికి మీరు పాకెట్ నిఘంటువుతో తిరగాలి. అయినప్పటికీ, మీరు మీ కాపీని పోగొట్టుకున్నా లేదా ప్యాక్ చేయడం మరచిపోయినా, మీ భాష మాట్లాడని వ్యక్తులతో మాట్లాడటానికి మీరు కష్టపడవచ్చు, లేదా మీ మార్గం కనుగొనండి.

ఈ రోజు అయినప్పటికీ, మీరు నేర్చుకోవాలనుకునే భాషపై పుస్తకాలను చదవవచ్చు, ఆన్‌లైన్ తరగతులు తీసుకోవచ్చు, యూట్యూబ్ వీడియోలను చూడవచ్చు లేదా ఆడియో సిడిలను కూడా వినవచ్చు. ఏదేమైనా, మీరు ఎల్లప్పుడూ ఆ పుస్తకాలు లేదా సిడిలన్నింటినీ మీతో తీసుకెళ్లలేరు, మీరు ఎక్కడ ఉన్నా నేర్చుకోవడం కష్టమవుతుంది.

భాష నేర్చుకునే అనువర్తనంతో, మీరు మీ మొబైల్ పరికరం నుండే వేరే భాషలో కొన్ని పదాలు, పదబంధాలు లేదా వాక్యాలను త్వరగా నేర్చుకోవచ్చు.

పాకెట్ డిక్షనరీల మాదిరిగా కాకుండా, ఈ అనువర్తనాలు మీరు ఎక్కడ ఉన్నా మీ దినచర్యలో ఏకీకృతం చేయడం సులభం, మరియు భాషా తరగతులు తీసుకోకుండా విదేశీ నాలుకను ఎంచుకోండి. కొన్ని పదాలు, చిత్రాలు లేదా వెబ్ పేజీని అనువదించడానికి Google అనువాదాన్ని ఉపయోగించడం మరొక ఎంపిక.

ఉత్తమ భాషా అభ్యాస అనువర్తనాలు

వ్యాకరణం మీద మీ జుట్టును చింపివేయకుండా కొత్త భాషను నేర్చుకోవడంలో మీకు సహాయపడే ఉత్తమ భాషా అభ్యాస అనువర్తనాల మా రౌండప్ ఇక్కడ ఉంది.

డుయోలింగో (Android, iOS, Windows)

డుయోలింగో అనేది ఉచిత, ఆహ్లాదకరమైన మరియు వ్యసనపరుడైన భాషా అభ్యాస అనువర్తనం, ఇది మీ స్వంత వేగంతో క్రొత్త భాషను నేర్చుకోవడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. వాస్తవానికి, అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించడం 34 గంటలు విశ్వవిద్యాలయ సెమిస్టర్ విలువైన భాషా కోర్సులకు సమానమని ఒక అధ్యయనం చూపిస్తుంది, ఇది అనువర్తనం యొక్క కాటు-పరిమాణ పాఠాలు ఎంత ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయో రుజువు చేస్తుంది.

మీ అభ్యాస శైలికి అనుగుణంగా ఉండే వ్యక్తిగతీకరించిన పాఠాలు మరియు వ్యాయామాల ద్వారా, మీరు పదజాలం సులభంగా మరియు సమర్థవంతంగా నేర్చుకోవచ్చు మరియు సమీక్షించవచ్చు, తక్షణ గ్రేడింగ్ పొందవచ్చు మరియు సరైన సమాధానాల కోసం పాయింట్లను సంపాదించవచ్చు.

అనువర్తనాన్ని మరింత ఆనందించేలా చేసే ప్రతి పాఠంలో గామిఫికేషన్ పోస్తారు, అంతేకాకుండా వర్చువల్ నాణేలు, స్థాయి అప్‌గ్రేడ్ చేయడం మరియు పటిమ స్కోర్‌లు వంటి రివార్డులు కొత్త పదాలు, పదబంధాలు మరియు వ్యాకరణంలో నైపుణ్యం పొందటానికి మిమ్మల్ని ప్రేరేపిస్తాయి. మీరు పాఠాలను తిరిగి సందర్శించవచ్చు మరియు మీ బలహీనమైన ప్రాంతాలపై మీ స్వంత సమయంలో పని చేయవచ్చు.

మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో ఫ్రెంచ్, ఇంగ్లీష్, టర్కిష్, చైనీస్, జపనీస్, స్పానిష్, ఇటాలియన్, నార్వేజియన్, హిబ్రూ, చెక్, స్వాహిలి, గ్రీక్, రొమేనియన్, పోలిష్, రష్యన్ మరియు అనేక ఇతర భాషలు ఉన్నాయి.

రోసెట్టా స్టోన్ (Android, iOS)

రోసెట్టా స్టోన్ మరొక ఉచిత అభ్యాస వేదిక, ఇది రెండు దశాబ్దాలకు పైగా ప్రజలకు కొత్త భాషలను బోధిస్తోంది. మీరు అనువర్తనాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసిన తర్వాత, మీరు 24 వేర్వేరు భాషల మధ్య తిప్పవచ్చు లేదా మీకు కావాలంటే, మీ ప్రేరణ ఆధారంగా వ్యక్తిగతీకరించిన అభ్యాసంతో మీరు దృష్టి పెట్టవచ్చు.

దీని నిరూపితమైన ఇమ్మర్షన్ పద్ధతి సాధారణ పదబంధాలతో ముడిపడి ఉన్న చిత్రాల ద్వారా భాషలను స్పష్టంగా నేర్చుకోవడంలో మీకు సహాయపడుతుంది మరియు మీ ఉచ్చారణను పరిపూర్ణంగా చేయడానికి తక్షణ అభిప్రాయాన్ని పొందండి. ఇది మీరు వివిధ రకాలైన వ్యాయామాలను యాక్సెస్ చేయగల విస్తరించిన అభ్యాస లక్షణాలను కూడా అందిస్తుంది మరియు మీకు చెడ్డ ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ ఉంటే ఆఫ్‌లైన్‌లో ప్రతిదీ చేయడానికి మీరు వాటిని డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

హోటళ్ళు, రెస్టారెంట్లు మరియు చుట్టూ తిరగడానికి సంబంధించిన ప్రాథమిక పదాలు మరియు పదాలతో కూడిన పదబంధ పుస్తకం ప్రత్యేకంగా మీరు ప్రయాణిస్తుంటే అందుబాటులో ఉంటుంది, అయితే మీరు అత్యవసర పరిస్థితులు, రంగులు, షాపింగ్ మరియు కరెన్సీలకు సంబంధించిన మరిన్ని పదబంధ పుస్తకాలను కొనుగోలు చేయవచ్చు.

అనువర్తనం మీ అన్ని పరికరాల్లో మీ పురోగతిని సమకాలీకరిస్తుంది, కాబట్టి మీరు ప్రయాణంలో ఉన్న ఏదైనా పరికరం లేదా స్థానం నుండి ప్రాథమిక పదాలు మరియు పదబంధాలను నేర్చుకోవచ్చు. మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో ఫ్రెంచ్, ఇంగ్లీష్, జపనీస్, జర్మన్, అరబిక్, రష్యన్, టర్కిష్, ఐరిష్, హిబ్రూ మరియు మరిన్ని ఉన్నాయి.

జ్ఞాపకం (Android, iOS)

ఈ ఉచిత భాషా అభ్యాస అనువర్తనం ప్రతి పాఠం ద్వారా మీకు మార్గనిర్దేశం చేయడానికి సరళమైన దృశ్య సహాయాలను ఉపయోగిస్తుంది, తద్వారా మీరు నేర్చుకున్న వాటిని సులభంగా గుర్తుంచుకోవచ్చు.

ఇంటర్ఫేస్ ఆకర్షణీయమైనది, సరళమైనది మరియు యూజర్ ఫ్రెండ్లీ కాబట్టి మీరు మరింత ప్రాక్టీస్ చేయవచ్చు మరియు మీ పదజాలాన్ని ఆహ్లాదకరమైన మరియు సులభమైన మార్గంలో విస్తరించవచ్చు. మీరు నేర్చుకున్న ప్రతి పదం చెప్పే స్థానిక స్పీకర్లు, పదం లేదా పదబంధం యొక్క ఆడియో రికార్డింగ్, మరియు ప్రతి పాఠం చివరలో మీరు నేర్చుకున్న వాటిని పరీక్షించే చిన్న ప్రశ్నలతో కూడిన క్విజ్ ఉంటుంది మరియు మీకు రూపంలో బహుమతులు లభిస్తాయి. సరైన సమాధానాల కోసం పాయింట్లు.

ఫ్రెంచ్, జర్మన్, చైనీస్, ఇంగ్లీష్, స్పానిష్, పోర్చుగీస్, ఇటాలియన్, కొరియన్, టర్కిష్ మరియు రష్యన్ భాషలతో సహా మీరు నేర్చుకోగల 100 కంటే ఎక్కువ భాషలు ఉన్నాయి.

బుసు (ఆండ్రాయిడ్, iOS)

బుసు 100 మిలియన్లకు పైగా వినియోగదారులను కలిగి ఉంది మరియు స్థానిక స్పీకర్ల నుండి యాస శిక్షణ మరియు వ్యాయామ సమీక్షలను కలిగి ఉన్న పూర్తి పాఠ ప్యాకేజీలలో భాషలను అందిస్తుంది.

ఏ స్థాయి నుండి ప్రారంభించాలో మీకు సహాయపడటానికి ప్లేస్‌మెంట్ పరీక్షలు అందుబాటులో ఉన్నాయి మరియు ఉచ్చారణ, సంభాషణ, వ్యాకరణం మరియు రచనలతో మీకు సహాయపడే వ్యాయామాలతో పాటు ప్రాథమిక ఫ్లాష్‌కార్డ్‌ల ద్వారా అందించబడిన మంచి కంటెంట్‌ను కవర్ చేసే విస్తృత శ్రేణి అభ్యాస కార్యకలాపాలు ఉన్నాయి.

మీ జ్ఞానాన్ని పరీక్షించడానికి, అనువర్తనం సరదా క్విజ్‌లు మరియు పదజాల ఆటలను మరియు ఆఫ్‌లైన్ మోడ్‌ను అందిస్తుంది, తద్వారా మీరు పాఠాలను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ లేకుండా అధ్యయనం చేయవచ్చు.

మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో స్పానిష్, ఇంగ్లీష్, జర్మన్, రష్యన్, ఇటాలియన్, పోర్చుగీస్, జపనీస్, కొరియన్, అరబిక్, వియత్నామీస్, టర్కిష్, పోలిష్, చైనీస్ మరియు ఫ్రెంచ్ ఉన్నాయి.

మోండ్లై (Android, iOS)

మాండ్లీ అనేది ఉపయోగించడానికి సులభమైన భాషా అభ్యాస అనువర్తనం, ఇది మీ స్థానిక భాషలో నేర్చుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, కాబట్టి మీరు ఎప్పుడైనా సరళంగా మాట్లాడటం ప్రారంభించవచ్చు.

ఇది నిజ-జీవిత సందర్భంలో 20 కంటే ఎక్కువ అంశాలపై లోతైన పాఠాలను ప్యాక్ చేస్తుంది, అన్ని స్థాయిల అభ్యాసకుల కోసం కంటెంట్‌ను నిమగ్నం చేస్తుంది, అన్నీ రంగురంగుల రూపకల్పనలో నేర్చుకోవడం సరదాగా ఉంటుంది.

అదనంగా, మీరు మీ సంభాషణ నైపుణ్యాలను అభ్యసించాలనుకుంటే, మీకు మార్గనిర్దేశం చేయడానికి ప్రసంగ గుర్తింపుతో చాట్‌బాట్, మీ అభ్యాసం, క్విజ్‌లు మరియు ఆటలను ఏకీకృతం చేయడంలో సహాయపడే కార్యకలాపాలు మరియు మీ పురోగతిని ట్రాక్ చేసే పోటీ బోర్డు ఉన్నాయి.

మొదటి ఆరు పాఠాలు ఒకే భాషకు మాత్రమే ఉచితం, కానీ మీరు చెల్లింపు సభ్యత్వానికి అప్‌గ్రేడ్ చేయడం ద్వారా ఎక్కువ భాషలను అన్‌లాక్ చేయవచ్చు. మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో ఇంగ్లీష్, రష్యన్, స్పానిష్, జర్మన్, ఫ్రెంచ్, గ్రీక్, జపనీస్, రొమేనియన్, హిందీ, బల్గేరియన్, క్రొయేషియన్, టర్కిష్, పోలిష్, హిబ్రూ, ఆఫ్రికాన్స్, ఫిన్నిష్, చెక్, స్వీడిష్, డానిష్ మరియు మరిన్ని ఉన్నాయి.

బాబెల్ (Android, iOS)

పదాలు మరియు పదబంధాలను వినడం మరియు పునరావృతం చేయడం ద్వారా మీరు నేర్చుకోగల 14 వేర్వేరు భాషలను అందించే మరొక చందా-ఆధారిత అనువర్తనం ఇది, ఆపై మీరు నేర్చుకున్న వాటిని పరీక్షించడానికి సంక్షిప్త క్విజ్‌లను తీసుకోండి.

దీని కాటు-పరిమాణ పాఠాలు ప్రారంభకులకు మరియు అధునాతన అభ్యాసకులకు అనుగుణంగా 10-15 నిమిషాల నిడివి కలిగి ఉంటాయి మరియు ఇది ప్రయాణంలో నేర్చుకోవడం సులభం చేస్తుంది లేదా మీ షెడ్యూల్ మధ్య మీకు స్వల్ప విరామం ఉంటే. ఇది మీ అన్ని పరికరాల్లో పురోగతిని కూడా సమకాలీకరిస్తుంది కాబట్టి మీరు ఆపివేసిన ప్రదేశం నుండి కొనసాగడం సులభం.

ఇంటిగ్రేటెడ్ స్పీచ్ రికగ్నిషన్ నిజ జీవిత సంభాషణల ద్వారా మీ ఉచ్చారణను పొందడానికి మీకు సహాయపడుతుంది మరియు సమీక్ష మేనేజర్ సమాచారాన్ని నిలుపుకోవటానికి మరియు క్రొత్త భాష మాట్లాడటంలో మీ విశ్వాసాన్ని పెంచడానికి మీకు సహాయపడుతుంది.

మీరు పాఠాలను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు ఆఫ్‌లైన్‌లో నేర్చుకోవచ్చు. మీరు ఉచితంగా ఒక పాఠాన్ని మాత్రమే పొందుతారు, కాబట్టి మీకు ఏ భాషకైనా నేర్చుకునే సామగ్రికి పూర్తి ప్రాప్యత అవసరమైతే, మీరు చెల్లింపు ప్రణాళికకు అప్‌గ్రేడ్ చేయాలి.

మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో ఫ్రెంచ్, ఇంగ్లీష్, నార్వేజియన్, జర్మన్, ఇటాలియన్, ఇండోనేషియా, పోలిష్, టర్కిష్, బ్రెజిలియన్, రష్యన్, పోర్చుగీస్, స్వీడిష్, డచ్ మరియు డానిష్ ఉన్నాయి.

హలోటాక్ (Android, iOS)

క్రొత్త భాషను నేర్చుకోవడంలో మీకు సహాయపడటానికి హలోటాక్ వేరే విధానాన్ని తీసుకుంటుంది. ఫ్లాష్‌కార్డులు లేదా చిత్రాలలో పదాలు మరియు పదబంధాలను అందించే బదులు, మీరు నేర్చుకోవాలనుకునే భాష యొక్క స్థానిక మాట్లాడేవారికి ఇది మిమ్మల్ని కలుపుతుంది మరియు దానికి బదులుగా, మీ భాషను నేర్చుకోవడానికి మీరు వారికి సహాయం చేస్తారు.

పూర్తి-ఫీచర్ చేసిన చాట్ అనుభవం ద్వారా, మీరు వేరొకరి భాషలో మునిగి తేలుతూ నేర్చుకోవచ్చు మరియు అదే సమయంలో ఉపాధ్యాయుడిగా ఉండండి. మీ ఎంట్రీ స్థాయిని ఎంచుకుని, ఆపై నేర్చుకోవడానికి స్థానిక స్పీకర్‌ను ఎంచుకోండి.

మీరు దేశం లేదా వయస్సు వారీగా ఫిల్టర్ చేయగల 20 మిలియన్లకు పైగా స్థానిక మాట్లాడేవారు ఉన్నారు మరియు మీరు ఇంగ్లీష్, స్పానిష్, జపనీస్, అరబిక్, కొరియన్, ఫ్రెంచ్, జర్మన్, ఇటాలియన్, హిందీ, టర్కిష్, థాయ్, ఇండోనేషియా, మాండరిన్ చైనీస్, పోర్చుగీస్ మరియు వియత్నామీస్.

అక్సెలా స్టడీ ఎసెన్షియల్ యాప్స్ (iOS)

అక్సెలా స్టడీ ఎసెన్షియల్ అనువర్తనాలు మీరు నేర్చుకోవాలనుకునే ప్రతి భాషకు అనువర్తనాన్ని అందించే ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను ఉపయోగించడం సులభం. అనువర్తనాల్లోని పదాలు మారుతూ ఉంటాయి, కానీ అన్ని లక్షణాలు ఒకేలా ఉంటాయి మరియు మీరు దృష్టి పెట్టాలనుకుంటున్న దాని ఆధారంగా మీ అధ్యయనాన్ని రూపొందించేటప్పుడు ఫ్లాష్‌కార్డులు, అంతరం పునరావృతం, ఆడియో క్విజ్‌లు మరియు మరిన్నింటిని ఉపయోగించడం నేర్చుకోవచ్చు.

ఇది ఆఫ్‌లైన్ ఉపయోగం మరియు హ్యాండ్స్-ఫ్రీ మోడ్‌తో సహా అనేక అభ్యాస మోడ్‌లకు కూడా మద్దతు ఇస్తుంది, కాబట్టి మీరు ప్రయాణంలో నేర్చుకోవచ్చు, ప్రత్యేకించి మీరు డ్రైవింగ్ చేస్తుంటే.

మీరు నేర్చుకోగల భాషలలో చైనీస్, స్పానిష్, అరబిక్, ఫ్రెంచ్, డచ్, పోలిష్, కొరియన్, టర్కిష్, రష్యన్, ఇటాలియన్, రొమేనియన్ మరియు ఉక్రేనియన్ ఉన్నాయి.

బీలింగుఅప్ (Android, iOS)

వివిధ భాషలలో ఆడియోబుక్ రీడర్‌తో కథ పుస్తకాల ద్వారా కొత్త భాషలను నేర్చుకునేవారికి బీలింగుఅప్ ఒక ప్రత్యేకమైన అనుభవాన్ని అందిస్తుంది.

మీరు చదివిన ప్రతి కథ మీ స్థానిక భాషలో మరియు మీరు నేర్చుకుంటున్న క్రొత్త భాష ఒకే స్క్రీన్‌లో ప్రదర్శించబడుతుంది మరియు పదాలు కథనంతో పాటు హైలైట్ చేయబడతాయి. ఈ విధంగా, మీరు ఉచ్చారణలను త్వరగా నేర్చుకోవచ్చు మరియు మీకు ఇష్టమైన కథలైన సిండ్రెల్లా మరియు ఇతరులు కొత్త భాషలో ఆనందించవచ్చు.

వివిధ భాషలలో మాట్లాడండి

ఒకటి కంటే ఎక్కువ భాషలను మాట్లాడటం వలన మీ పున res ప్రారంభం లేదా స్నేహితుల జాబితాకు మాత్రమే కాకుండా, మీ అవగాహన మరియు జ్ఞాపకశక్తికి కూడా అనేక ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. ఉత్తమ భాషా అభ్యాస అనువర్తనాలతో, టర్కిష్, జర్మన్, రష్యన్, నార్వేజియన్ లేదా థాయ్ భాషలలో కూడా మాట్లాడటానికి మీకు ఎటువంటి అవసరం లేదు.

మీరు క్రొత్త భాషను నేర్చుకోవాలనుకుంటున్నారా? మీరు ఇంతకు ముందు ఈ అనువర్తనాల్లో దేనినైనా ఉపయోగించారా? అలా అయితే, దిగువ వ్యాఖ్యను వదలడం ద్వారా మీ అనుభవాన్ని పంచుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *