టాప్ 7 డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు.

అసమ్మతి మొదట గేమింగ్ కమ్యూనిటీ యొక్క అవసరాలను తీర్చడానికి రూపొందించబడింది. ఇది వారి లక్షణాల విషయానికి వస్తే స్పష్టంగా కనబడుతుంది. ఇది 2015 మేలో బహిరంగంగా విడుదలైనప్పటి నుండి చాలా దూరం వచ్చింది. అసమ్మతి వాయిస్ ఓవర్ ఇంటర్నెట్ ప్రోటోకాల్ (VoIP) దృశ్యాన్ని తుఫానుగా తీసుకుంది మరియు ఎప్పుడైనా ఆగిపోయే సంకేతాలను చూపించలేదు.

అన్నీ చెప్పాలంటే, పట్టణంలో డిస్కార్డ్ మాత్రమే VoIP అప్లికేషన్ కాదు. డిస్కార్డ్‌కు ముందు ఎంచుకోవడానికి బహుళ VoIP సేవలు ఉన్నాయి మరియు ఈ రోజు ఇంకా ఎక్కువ డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు విడుదల చేయబడుతున్నాయి.

డిస్కార్డ్ అందించే సేవ పట్ల అందరూ సంతోషించరు. గోప్యత, హ్యాకింగ్ దుర్బలత్వం మరియు పుకార్లపై గతంలో ఆందోళనలు ఉన్నాయి, గతంలో, అసమ్మతి వర్గాలకు అసమ్మతి ఒక పెంపకం. కొంతమంది వినియోగదారుల కోసం, ఈ సమస్యలు చాలా ఆందోళన కలిగించేవిగా నిరూపించబడ్డాయి మరియు డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాల కోరికను పెంచుతాయి.

టాప్ డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు

మీకు VoIP సేవ ఏమి అవసరమో దాన్ని బట్టి, డిస్కార్డ్‌కు అనేక రకాల ప్రత్యామ్నాయాలు ఉన్నాయి. అన్ని ఎంపికలు గేమింగ్‌కు అంకితం చేయబడవు, అయితే డిస్కార్డ్ చేసినట్లుగా వారి ప్రాధమిక దృష్టి. క్రింద, అగ్ర VoIP డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయాలు అని మేము భావిస్తున్నాము.

టాక్స్ (TOX)

భద్రతతో ఎవరి ప్రాధమిక ఆందోళన ఉంటే, టాక్స్ దానిని స్పెడ్స్‌లో అందిస్తుంది. అంతర్నిర్మిత మిలిటరీ-గ్రేడ్ గుప్తీకరణ టాక్స్ వినియోగదారులకు ఉన్నతమైన రక్షణను ఇస్తుంది.

వీడియో గేమ్స్ కాకుండా ఇతర అంశాలపై సంభాషించడానికి VoIP అనువర్తనం అవసరం ఉన్నవారికి ఇది విషయాలు పరిపూర్ణంగా చేస్తుంది. ఇంటర్ఫేస్ కొంచెం నాటిదిగా కనబడవచ్చు, కానీ మీరు దానిని దాటి చూడగలిగితే, టాక్స్ చాలా గొప్ప లక్షణాలను కలిగి ఉందని మీరు కనుగొంటారు.

టాక్స్ టెక్స్ట్, వాయిస్ మరియు వీడియో చాట్ కోసం మద్దతును కలిగి ఉంది, నిఫ్టీ స్క్రీన్-షేరింగ్ ఫీచర్ గురించి చెప్పలేదు. ప్రొఫెషనల్ మరియు బిజినెస్ సెట్టింగుల కోసం టాక్స్ గొప్ప VoIP సేవగా మారే ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో ఫైల్ షేరింగ్ కూడా అందుబాటులో ఉంది.

ఈ జాబితాలోని ఇతరుల నుండి టాక్స్‌ను నిజంగా వేరుచేసేది ఏమిటంటే దీనికి సున్నా సెంట్రల్ సర్వర్‌లు ఉన్నాయి. అంతరాయాలు మరియు షట్డౌన్ల వంటి సమస్యలను ఎదుర్కోగల సర్వర్‌పై ఆధారపడటానికి బదులుగా, టాక్స్ నెట్‌వర్క్ మొత్తం వినియోగదారులను కలిగి ఉంటుంది.

మీరు మొబైల్ పరికరాలు, మాకోస్, విండోస్ మరియు లైనక్స్‌లో టాక్స్ అనువర్తనాన్ని కనుగొనవచ్చు.

Riot.im

ఆన్‌లైన్ గోప్యతా ఆటలో అసమ్మతిని నాశనం చేసే మరో సేవ Riot.im. ఈ VoIP డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయ సేవ అన్ని టెక్స్ట్ మరియు వాయిస్ చాట్ కమ్యూనికేషన్‌లపై ఎండ్-టు-ఎండ్ గుప్తీకరణను అందిస్తోంది. ఈ సేవ ప్రధానంగా జట్టు సహకారాల కోసం ఉద్దేశించబడింది మరియు జట్టు యొక్క వర్క్‌ఫ్లోను క్రమబద్ధీకరించడంలో సహాయపడటానికి కొన్ని సాధనాలతో ఆ దావాను బ్యాకప్ చేస్తుంది.

మొత్తం సేవ మ్యాట్రిక్స్ ఓపెన్ కమ్యూనికేషన్ ప్రోటోకాల్‌పై నిర్మించబడింది, అంటే మ్యాట్రిక్స్.ఆర్గ్ పర్యావరణ వ్యవస్థలోని ఎవరితోనైనా మాట్లాడటానికి Riot.im మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

Riot.im సందేశాలు, చిత్రాలు, వీడియోలు మరియు ఫైళ్ళను పంచుకోవడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది మరియు Windows, MacOS, Linux, Android మరియు iOS లలో డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు.

స్లాక్ (Slack)

జట్టు సహకార ధోరణిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, స్లాక్ గురించి మరచిపోలేరు. నిపుణులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం, UI కి సంబంధించినంతవరకు, ఇది గేమర్ అనుభూతి లేకుండా ఆచరణాత్మకంగా విస్మరించబడుతుంది. గేమింగ్ కోసం స్వర్గధామానికి బదులుగా, స్లాక్ మీ వర్క్‌ఫ్లో మెరుగుపరచడానికి ఉత్పాదకత లక్షణాలను సమృద్ధిగా అందిస్తుంది.

ఈ అనువర్తనం 800 + మూడవ పార్టీ వ్యాపార సాఫ్ట్‌వేర్‌లతో ఏకీకరణను అందిస్తుంది మరియు 1GB వరకు అప్‌లోడ్ చేయడానికి మద్దతు ఇస్తుంది. డిస్కార్డ్ యొక్క 8MB తో పోల్చినప్పుడు, స్లాక్ వ్యాపారం గురించి అని మీరు చెప్పగలరు. వాస్తవానికి, ఉచిత సంస్కరణ చాలా పరిమిత కార్యాచరణను అందిస్తున్నందున మీరు ఈ అద్భుతమైన లక్షణాలను అనువర్తనం యొక్క చెల్లింపు సంస్కరణలో మాత్రమే పొందవచ్చు.

ఇప్పటికీ, డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయం కోసం మార్కెట్లో వ్యాపార-ఆధారిత జట్లను సంతృప్తి పరచడానికి ప్రొఫెషనల్ సెట్టింగ్ మరియు లాగ్-ఫ్రీ వాయిస్ కామ్‌లు సరిపోతాయి.

ఓవర్‌టోన్ (Overtone)

అసమ్మతి లేకుండా డిస్కార్డ్ యొక్క రూపాన్ని మరియు అనుభూతిని కలిగి ఉన్నదాన్ని మీరు ఇంకా కోరుకుంటే, ఓవర్‌టోన్ మీకు నచ్చిన VoIP సేవ. డిస్కార్డ్ మాదిరిగానే, ఓవర్‌టోన్ గేమర్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని రూపొందించబడింది.

ఓవర్‌టోన్ పూర్తిగా ఉచితం మరియు ఇది వివోక్స్ ఇంటిగ్రేటెడ్ చాట్ సేవలపై ఆధారపడింది, వీటిని లీగ్ ఆఫ్ లెజెండ్స్, ఫోర్ట్‌నైట్ మరియు PUBG ప్లేయర్‌లు విస్తృతంగా ఉపయోగిస్తున్నారు. ఇది వాయిస్ మరియు గ్రూప్ చాట్‌లు, డైరెక్ట్ మెసేజింగ్ మరియు కమ్యూనిటీ క్రియేషన్ రెండింటికి మద్దతు ఇస్తుంది.

వెంట్రిలో (Ventrilo)

పాతది కాని మంచివాడు, వెంట్రిలో తేలికపాటి డిస్కార్డ్ ప్రత్యామ్నాయం, ఇది తక్కువ జాప్యం వాయిస్ కాల్స్ మరియు తేలికపాటి డిజైన్ అని ప్రగల్భాలు పలుకుతుంది. మీ VoIP సేవ మీ కంప్యూటర్ వనరులను హరించడం గురించి మీరు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదని దీని అర్థం. అన్ని వెంట్రిలో కమ్యూనికేషన్ గుప్తీకరించబడింది, కాబట్టి గోప్యత ఆందోళన చెందకూడదు.

వెంట్రిలో యొక్క UI మీరు ఇప్పటికే డిస్కార్డ్‌లో కనుగొన్న దానిలో స్థిరపడితే కొంత అలవాటు పడుతుంది. టీమ్‌స్పీక్ 3 వంటి సారూప్య VoIP సేవ నుండి రాకపోతే కొంతమంది దీనిని పూర్తిగా క్లిష్టంగా చూడవచ్చు. స్థాన ధ్వని అనుకూలీకరణకు వెలుపల లక్షణాలు చాలా తక్కువగా ఉంటాయి, కానీ ఇది అందించే దాని కోసం, ఇది బాగా పనిచేస్తుంది మరియు ఎటువంటి ఫిర్యాదులను కలిగి ఉండదు.

టీమ్‌స్పీక్ 3 (TeamSpeak3)

ఇది ఇప్పటికే ప్రస్తావించబడినట్లుగా, మేము దానిని కూడా కవర్ చేయవచ్చు. గేమింగ్ కమ్యూనికేషన్ కోసం పురాతన చాట్ అనువర్తనాల్లో టీమ్‌స్పీక్ 3 ఒకటి. చాలా మంది గేమర్స్ వారి ఆట-కమ్యూనికేషన్ కోసం టీమ్‌స్పీక్‌పై ఎక్కువగా ఆధారపడేవారు.

తక్కువ-జాప్యం కామ్‌లను నిర్ధారించడానికి, టీమ్‌స్పీక్ ఓపస్ కోడెక్‌ను ఉపయోగిస్తుంది, ఇది కోడింగ్ ఫార్మాట్, ఇది ప్రసంగం మరియు సాధారణ ఆడియోను ఏకవచనంతో కోడ్ చేయడానికి రూపొందించబడింది, ఇది ఇంటర్నెట్‌లో ఇంటరాక్టివ్ స్పీచ్ మరియు మ్యూజిక్ ట్రాన్స్‌మిషన్‌కు సరిపోలలేదు. టీమ్‌స్పీక్ 3 వినియోగదారులకు వారి స్వంత అంకితమైన సర్వర్‌ను సృష్టించే అవకాశాన్ని కూడా అందిస్తుంది.

అన్ని సంభాషణలు హానికరమైన ఎంటిటీల నుండి సురక్షితంగా ఉన్నాయని నిర్ధారించడానికి టీమ్‌స్పీక్ 3 AES గుప్తీకరణ రూపంలో భద్రతను అందిస్తుంది. అయితే, ఈ జాబితాలోని ఇతరుల మాదిరిగా కాకుండా, టీమ్‌స్పీక్ 3 బ్రౌజర్ మద్దతును అందించదు కాబట్టి మీరు దాన్ని ఉపయోగించడానికి అనువర్తనాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి.

మీరు దీన్ని iOS లేదా Android లో ఉపయోగించాలని అనుకుంటే ధర ట్యాగ్ కూడా ఉంటుంది, అయితే ఇది MacOS, Linux మరియు Windows లలో ఉచితంగా లభిస్తుంది.

స్కైప్ (Skype)

మీరు కోరుకునేది ఉచిత జట్టు కమ్యూనికేషన్ మరియు ప్రాథమిక కార్యాచరణను అందించే సేవ అయితే, స్కైప్ ఎల్లప్పుడూ ఉంటుంది. ఇది ఇప్పటికీ బాగా ప్రాచుర్యం పొందిన మరియు స్క్రీన్ షేర్, వీడియో చాట్ మరియు ఫైల్-షేర్ వంటి లక్షణాలను అందించే సుపరిచితమైన సేవ.

గేమర్‌లకు ఎక్కువ ప్రయోజనం లేదు కాని ప్రొఫెషనల్ సెట్టింగ్‌లో, స్కైప్ ఉపయోగపడే సాధనాలను కలిగి ఉంది. మీ కంప్యూటర్ వనరులపై అధిక బరువును కలిగి ఉండటమే నిజమైన కోపం, ఇతర విషయాలను ప్రయత్నించేటప్పుడు చికాకు కలిగించే లాగ్ సమస్యలను సృష్టిస్తుంది.

ప్రాథమిక సేవ పూర్తిగా ఉచితం. స్కైప్‌ను అంతర్జాతీయ ఫోన్ సేవగా ఉపయోగించినప్పుడు మాత్రమే ఖర్చు అవుతుంది. అనువర్తనం అన్ని ప్రధాన ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో అందుబాటులో ఉంది, వాటిలో కొన్ని ఇంటిగ్రేటెడ్ కావచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *