2020 లో విండోస్ కోసం 7 ఉత్తమ పిడిఎఫ్ రీడర్లు.

మీ అన్ని అవసరాలకు తగిన విండోస్ కోసం సరైన పిడిఎఫ్‌ను ఎంచుకోవడం చాలా కష్టం కాదు. వివిధ రకాలైన ఉపయోగాలకు చాలా ఎంపికలు ఉన్నాయి. ప్రాథమిక PDF పఠన అవసరాలకు సంబంధించినంతవరకు, నేటి వెబ్ బ్రౌజర్‌లు తరచుగా అవసరమవుతాయి. చాలా ఉచిత PDF పాఠకులు ఏమి చేయగలరో వారు ఇప్పటికే చేస్తారు.

అయినప్పటికీ, ఉల్లేఖన, డిజిటల్ సంతకం, ఫారమ్ ఫిల్లింగ్ వంటి కొన్ని పనులను చేయగల అధునాతన లక్షణాలతో పిడిఎఫ్ కోసం చూస్తున్న వారికి, ఏ ఎంపికలు అందుబాటులో ఉన్నాయో తెలుసుకోవడం చాలా దూరం వెళ్ళవచ్చు.

విండోస్ 10 కోసం, చాలా ప్రాచుర్యం పొందిన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ కోసం, ఎంచుకోవడానికి పిడిఎఫ్ రీడర్లు చాలా ఉన్నాయి. ఈ కారణంగానే మా వ్యక్తిగత జాబితాను సంకలనం చేయాలని నిర్ణయించుకున్నాము, వీటిలో 7 విండోస్ పిడిఎఫ్ రీడర్లు 2019 లో ఉత్తమ ఉచిత పిడిఎఫ్ రీడర్లు, 2020 లోకి వెళుతున్నాయి.

విండోస్ కోసం 7 ఉత్తమ PDF రీడర్లు

మీ PDF అవసరాలు ఏమిటో బట్టి, ఈ జాబితా ఒక నిర్దిష్ట క్రమంలో ఎంపికలను జాబితా చేయడం ద్వారా గందరగోళంగా అనిపించవచ్చు. కాబట్టి, బదులుగా, మీకు ఉత్తమమైన 7 ఉత్తమమైన పిడిఎఫ్ రీడర్‌లను జాబితా చేయాలని మేము నిర్ణయించుకున్నాము.

అడోబ్ అక్రోబాట్ రీడర్ DC

ఈ జాబితాలో అత్యంత శక్తివంతమైన ప్రోగ్రామ్ అడోబ్ అక్రోబాట్ రీడర్ అయి ఉండవచ్చు. ఇది ప్రాథమిక మరియు అధునాతన లక్షణ అవసరాలకు PDF సాఫ్ట్‌వేర్‌లో అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఎంపికలలో ఒకటి. అధునాతన పిడిఎఫ్ రీడర్‌ను కోరుతున్న పిడిఎఫ్ ఫైల్‌ను చూడటం అసాధారణం కానందున ఈ ప్రత్యేక ప్రోగ్రామ్ అన్ని పిడిఎఫ్ పనులకు సిఫార్సు చేయబడింది.

అడోబ్ అక్రోబాట్ రీడర్ ఉబ్బిన ఉత్పత్తిలాగా అనిపించవచ్చు, ముఖ్యంగా ఈ జాబితాలోని ఇతరులతో పోల్చితే, కానీ దీనికి కారణం పిడిఎఫ్‌కు సంబంధించిన ప్రతిదానికీ పరిష్కారం ఉన్న ఏకైకది. ఇది జాబితాలో అత్యంత ఉపయోగకరమైన సాఫ్ట్‌వేర్, ఇతర PDF లు విఫలమయ్యే చోట మీ PDF అవసరాలకు పరిష్కారాలను కనుగొనడం.

విభిన్న రీడింగ్ మోడ్‌లు, టెక్స్ట్ హైలైటింగ్, గమనికలను జోడించడం మరియు నింపే ఫారమ్‌లను నిర్వహించగల సామర్థ్యం ఉన్నాయి, డిజిటల్ సంతకాలు, స్టాంపులు మరియు మరెన్నో అనుమతిస్తుంది. బహుళ PDF ఫైళ్ళతో, అడోబ్ ట్యాబ్ చేసిన వీక్షణకు మద్దతు ఇస్తుంది, ఆ PDF ఫైళ్ళను ఒకేసారి తెరవడానికి మరియు చదవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. దాని గురించి వెర్రి భాగం ఏమిటంటే, ఈ ఉత్పత్తి యొక్క ప్రాథమిక వెర్షన్ పూర్తిగా ఉచితం.

ఇతర ఉచిత PDF రీడర్‌లలో ఒకదాన్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, పెద్ద ఫైల్‌లు పూర్తిగా ప్రాసెస్ కాకపోవచ్చు. అడోబ్ అక్రోబాట్ రీడర్‌కు ఈ సమస్య లేదు. ఫైల్ యొక్క పరిమాణంతో సంబంధం లేకుండా, ఇది సులభంగా కంపైల్ చేయబడి ప్రాసెస్ చేయబడుతుంది, ప్రతిసారీ మీ వీక్షణ కోసం చదవగలిగే పిడిఎఫ్‌ను అందిస్తుంది.

పిడిఎఫ్-ఎక్స్ చేంజ్ ఎడిటర్

మీరు మరింత లైట్ కోసం మార్కెట్లో ఉంటే, పిడిఎఫ్-ఎక్స్ చేంజ్ లైట్ విండోస్ 10 కి ఉచిత పిడిఎఫ్ రీడర్ ప్రత్యామ్నాయం. పిడిఎఫ్-ఎక్స్ చేంజ్ బ్రాండ్ పూర్తి పునరుద్ధరణ మరియు సరళీకరణకు గురైంది, “ఎడిటర్” కోసం “వ్యూయర్” ను మార్చుకుంటుంది అసలు, ప్రాథమిక ఎడిటింగ్ ఫంక్షన్లను ఉచితంగా అందించనందున పేరు.

మార్పులతో, ఇది ఇప్పుడు పిడిఎఫ్ ఫైల్‌లో సరైన పేరున్న తేలికపాటి అనుభవాన్ని మరియు చదవడం, ముద్రించడం, ఉల్లేఖనం చేయడం, చిత్రాలు మరియు వచనాన్ని సేవ్ చేయడం మొదలైన వాటికి అందిస్తుంది. చెల్లింపు సంస్కరణ నుండి మీకు లభించే దానిలో 60% కంటే ఎక్కువ ఉచిత సంస్కరణ రవాణా అవుతుందని డెవలపర్‌ల వాదన పైన, పిడిఎఫ్-ఎక్స్‌చేంజ్ లైట్‌ను పిడిఎఫ్ రీడర్ విభాగంలో గొప్ప ఎంట్రీగా చేస్తుంది.

సుమత్రాపిడిఎఫ్

తేలికపాటి ముందు భాగంలో మరొక ఎంట్రీ, సుమత్రాపిడిఎఫ్ అనేది విండోస్ 10 నుండి XP వరకు విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ కోసం అందుబాటులో ఉన్న ఓపెన్ సోర్స్ పిడిఎఫ్ రీడర్ సాఫ్ట్‌వేర్.

సహజంగానే, ఓపెన్-సోర్స్‌తో లేబుల్ చేయబడిన ఏదైనా అంటే బూట్ చేయడానికి అనుకూలీకరించదగినదిగా ఉండి, ప్రజలకు ఉచితంగా మరియు బహిరంగంగా ఉండే ఉత్పత్తి. సుమత్రాపిడిఎఫ్ జిపిఎల్వి 3 లైసెన్స్ క్రింద లైసెన్స్ పొందింది మరియు పిడిఎఫ్ ఫార్మాట్‌కు మాత్రమే కాకుండా ఇపబ్, మోబి, ఎఫ్‌బి 2, సిహెచ్‌ఎం, ఎక్స్‌పిఎస్, మరియు డిజెయు ఫార్మాట్‌లకు కూడా మద్దతు ఇస్తుంది.

వాస్తవానికి, సుమత్రాపిడిఎఫ్, ఇది అద్భుతమైన పఠన అనుభవాన్ని అందించినప్పటికీ, లక్షణాల కొరతతో బాధపడుతోంది. ఇది అన్ని తరువాత లైట్. ఇది ఉల్లేఖనాలు, పత్ర సంతకం మరియు ఫారమ్-ఫిల్లింగ్‌తో రాదు, దీనిని కొందరు డీల్ బ్రేకర్‌గా పరిగణించవచ్చు. అయినప్పటికీ, కాంతి మీ తర్వాత ఉంటే, సుమత్రాపిడిఎఫ్ 64-బిట్ ఇన్‌స్టాలర్‌లో వస్తుంది, ఇది 5MB కంటే పెద్దది కాదు.

జావెలిన్ పిడిఎఫ్ రీడర్

పిడిఎఫ్ రీడర్ నుండి కోరుకునే అన్ని ప్రాథమిక లక్షణాలు మరియు కార్యాచరణతో కూడిన సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం చూస్తున్నప్పుడు, జావెలిన్ ఉంది. కనీసం, జావెలిన్ దాని సూపర్ క్లీన్ ఇంటర్ఫేస్ మరియు పూర్తి, పక్కపక్కనే, నిరంతరాయంగా మరియు వివిధ స్క్రీన్-వ్యూయర్ ఫంక్షన్లతో అన్ని రోజువారీ పనులను సులభంగా పూర్తి చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఇది 2MB వద్ద తేలికైన ఉత్పత్తి, ముఖ్యంగా అడోబ్ అక్రోబాట్ రీడర్ DC తో పోలిస్తే. బేసిక్స్‌తో పాటు, DRM- సురక్షితమైన PDF ఫైల్‌లను చూడటానికి జావెలిన్ మీకు సహాయపడుతుంది, అవి తెరవడానికి డీక్రిప్షన్ కీలు అవసరమయ్యే ఫైల్‌లు.

నైట్రో రీడర్

అడోబ్‌ను పక్కన పెడితే, కార్యాలయ ఉత్పాదకత సాఫ్ట్‌వేర్ ప్రపంచంలో బాగా తెలిసిన పేర్లలో ఒకటి నైట్రో రీడర్. మీరు వినియోగం మరియు ఆఫర్ చేసిన లక్షణాల మధ్య సంపూర్ణ సమతుల్యతను సాధించడానికి ప్రయత్నించే ఉచిత PDF రీడర్ కోసం చూస్తున్నట్లయితే, ఇది ఇదే.

మీరు ఉపయోగించని అవకాశం లేని అనవసరమైన లక్షణాల యొక్క అధిక మొత్తాన్ని మీరు కనుగొనలేరు. బదులుగా, నైట్రో రీడర్ మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ సూట్ నుండి నేరుగా అప్లికేషన్ యొక్క ఇష్టాలను అనుకరించే దాని వివేక ఇంటర్‌ఫేస్‌తో పిడిఎఫ్ రీడర్ యొక్క అర్ధంలేని శైలిని అందిస్తుంది.

బేసిక్స్ కాకుండా, నైట్రో రీడర్ దాని స్వంత డిజిటల్ సిగ్నేచర్ ఫీచర్, క్విక్‌సైన్‌తో వస్తుంది, ఇది డిజిటల్‌గా సంతకం చేసే పత్రాలను బ్రీజ్ చేస్తుంది. ఇది వ్యక్తిగత పత్రాల భద్రతను కూడా అనుమతిస్తుంది, మీ నుండి డిజిటల్ సర్టిఫికేట్ పొందిన వారు మాత్రమే ఫైల్‌ను తెరవగలరని నిర్ధారిస్తుంది.

ఫాక్సిట్ రీడర్

ఫాక్సిట్ రీడర్ దృఢమైనది మరియు ఉచితం, ఇది పిడిఎఫ్ రీడర్ కోసం మార్కెట్లో చాలా మంది వ్యక్తుల కోసం కోరిన సంభావ్యత యొక్క డబుల్-వామ్మీని సృష్టిస్తుంది. ఫాక్సిట్, అడోబ్ మరియు నైట్రో మాదిరిగానే, డాక్యుమెంట్ రీడర్ సాఫ్ట్‌వేర్ ప్రపంచంలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా గుర్తింపు పొందిన పేరు బ్రాండ్ మరియు రెండింటి కంటే తులనాత్మకంగా తేలికైనది.

ఫాక్సిట్ యొక్క అధికారిక వెబ్‌సైట్ చక్కగా రూపకల్పన చేయబడింది మరియు నావిగేట్ చెయ్యడానికి సులువుగా ఉంటుంది, అడోబ్ చేసే విధంగా అదనపు బ్లోట్‌వేర్లను నెట్టడం అవసరం లేకుండా దృఢమైన డౌన్‌లోడ్ అనుభవాన్ని అందిస్తుంది. వారు ఆన్‌లైన్ కనెక్టెడ్ పిడిఎఫ్ డాక్యుమెంట్ మేనేజ్‌మెంట్ సిస్టమ్‌ను కూడా ప్రవేశపెట్టారు మరియు ఇది మీ పిసికి కొన్ని అదనపు బ్లోట్‌వేర్లను రవాణా చేయడానికి ప్రయత్నించదు.

అయినప్పటికీ, ఇది సంస్థాపనా ప్రక్రియలో ఫాక్సిట్ ఫాంటమ్ పిడిఎఫ్ ఎడిటర్ యొక్క 14-రోజుల ట్రయల్ను ఇన్స్టాల్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, కాబట్టి దాన్ని పరిశీలించండి.

దాని 8.0 నవీకరణతో, ఫాక్సిట్ తన కొత్త ఆన్‌లైన్ కనెక్టెడ్ పిడిఎఫ్ డాక్యుమెంట్ మేనేజ్‌మెంట్ సిస్టమ్‌ను ప్రవేశపెట్టింది, మీ పిడిఎఫ్ పత్రాలకు ఆన్‌లైన్ భద్రత మరియు గోప్యతను అందిస్తుంది. ఆన్‌లైన్‌లో సహకరించేటప్పుడు ఇది ఉపయోగపడుతుంది మరియు మీ పత్రాలను క్రమబద్ధంగా ఉంచడానికి సహాయపడుతుంది.

ఫాక్సిట్ అనేది ఒక అధునాతన, ఉచిత పిడిఎఫ్ రీడర్. ఫాక్సిట్ యొక్క టెక్స్ట్ వ్యూయర్ మోడ్‌ను ఉపయోగించడం ద్వారా ప్రామాణిక PDF వీక్షకుడు అందించే అన్ని కదలికలు మరియు ఉబ్బరం నుండి కూడా మీరు బయటపడవచ్చు. ఇది సంక్లిష్టమైన ఆకృతీకరణను తీసివేస్తుంది మరియు మరింత సాదా నోట్‌ప్యాడ్ లాంటి ప్రదర్శనలో పత్రాన్ని చూడటానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

ఎక్స్‌పర్ట్ పిడిఎఫ్ రీడర్

2019 మరియు అంతకు మించిన అగ్ర పిడిఎఫ్ రీడర్‌ల జాబితాలో ఈ ఎంట్రీ దానితో సరికొత్త కొత్త ఇంటర్‌ఫేస్‌ను మరియు అన్ని ప్రామాణిక లక్షణాలను తెస్తుంది. నిపుణుల పిడిఎఫ్ రీడర్ అనేది విండోస్ కోసం ఉచిత పిడిఎఫ్ రీడర్, మీరు డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు పిడిఎఫ్ ఫైళ్ళను చూడటానికి ఉపయోగించవచ్చు.

చేర్చబడిన లక్షణాల జాబితా గమనికలను జోడించడం, వచనాన్ని హైలైట్ చేయడం, టెక్స్ట్ బాక్స్‌ను సృష్టించడం మరియు అనుకూల స్టాంపులను సృష్టించడం మరియు నిర్వహించడం. ఈ జాబితాలో కొన్ని కాకుండా, ఇతరులతో సమానంగా, ఉచిత సాఫ్ట్‌వేర్ సంతకం లక్షణంతో వస్తుంది.

ప్రీమియం వెర్షన్, ఎక్స్‌పర్ట్ పిడిఎఫ్ రీడర్ ప్రొఫెషనల్ ఉంది, దీని తాజా విడుదల పిడిఎఫ్ ఫైళ్ళను సుదీర్ఘ కాలంలో నిర్వహించడానికి మరియు సంరక్షించడానికి కొత్త ఫీచర్లతో వస్తుంది.

దీని పైన, ఇది ఫైల్ యొక్క పరిమాణంతో వ్యవహరించేటప్పుడు కొత్త ఆప్టిమైజేషన్ ఎంపికలను కలిగి ఉంటుంది మరియు లేకపోతే సమస్యలను కలిగించే చిత్రాలను సులభంగా స్కాన్ చేయడానికి OCR ఫంక్షన్ (ఆప్టికల్ క్యారెక్టర్ రికగ్నిషన్) ను అనుమతిస్తుంది.

స్లిమ్ పిడిఎఫ్

“ప్రపంచంలోని అతిచిన్న డెస్క్‌టాప్ పిడిఎఫ్ రీడర్” గా స్వయం ప్రకటిత, స్లిమ్‌పిడిఎఫ్ ఈ జాబితాకు మరో తేలికపాటి రీడర్. డౌన్‌లోడ్ పరిమాణం 1.43MB మాత్రమే, ఆ దావాకు వ్యతిరేకంగా వాదించడం చాలా కష్టం. ఇది కంప్యూటర్ యొక్క పాత మోడల్‌ను కలిగి ఉన్న ఎవరికైనా ఇది మరింత క్లిష్టంగా మరియు భారీ పిడిఎఫ్ రీడర్‌లను అమలు చేయడంలో సమస్యలను కలిగి ఉంటుంది.

మీ ప్రత్యేకమైన విండోస్ (10, 8.1, 7) లేదా పాత (ఎక్స్‌పి) సంస్కరణలను మీరు ఉపయోగించగల ఉత్తమ ఉచిత పిడిఎఫ్ రీడర్‌లలో ఈ ప్రత్యేక సాఫ్ట్‌వేర్ ఒకటి. లోడ్ సమయం త్వరగా మరియు ప్రక్రియ సున్నితంగా ఉంటుంది. ఇది అడోబ్ అక్రోబాట్ వంటి వాటి యొక్క గ్లిట్జ్ మరియు గ్లాం కలిగి ఉండకపోవచ్చు కాని సరళతను అందిస్తుంది మరియు ప్రధానంగా మీ పిడిఎఫ్ ఫైళ్ళను చదవడం, చూడటం మరియు ముద్రించడంపై దృష్టి పెడుతుంది.

ఈ ఉత్పత్తి ఇతర పాఠకులలో మీరు కనుగొనగలిగే చాలా ప్రాచుర్యం పొందిన కీబోర్డ్ సత్వరమార్గాలకు మద్దతు ఇవ్వదు. తేలికైన పిడిఎఫ్ రీడర్ అనే స్వీయ-ఇచ్చిన కిరీటాన్ని నిలబెట్టుకోవటానికి, అది త్యాగాలు చేయవలసి వచ్చింది మరియు దానిని ఎముకలుగా చూడవచ్చు. వర్డ్ బై టెక్స్ట్ హైలైటింగ్ అనేది మీరు ప్రామాణికంగా ఆశించే కట్ లక్షణాలలో ఒకటి, కానీ రీడర్ కూడా చాలా పోర్టబుల్ మరియు చివరికి, ఇది పనిచేస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *