అసమ్మతిపై రోబోటిక్ వాయిస్ సమస్యలను ఎలా ఆపాలి?

మీరు డిస్కార్డ్‌లో రోబోటిక్ లేదా వక్రీకృత స్వరాలను వింటుంటే, మీరు మీ నెట్‌వర్క్ లేదా మీ కంప్యూటర్‌లోని ప్రాసెసింగ్ శక్తితో సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నారు. ఎక్కువ సమయం, వాయిస్ సమస్యలను పరిష్కరించడం చాలా సులభం, కాబట్టి మీ వాయిస్ మళ్లీ సున్నితంగా ఉండటానికి మీరు చేయవలసిన ప్రతిదాని ద్వారా మేము మీకు మార్గనిర్దేశం చేస్తాము.

ఇది ట్రబుల్షూటింగ్ గైడ్, కాబట్టి మీ కోసం పని చేసే పరిష్కారాన్ని మీరు కనుగొనే వరకు మీరు ప్రతి దశను ఒక్కొక్కటిగా అనుసరించాలి. మేము మొదట సులభమైన పరిష్కారాలతో ప్రారంభిస్తాము మరియు చివరి వరకు మరింత కష్టతరమైన ట్రబుల్షూటింగ్ దశలను వదిలివేస్తాము. మీరు కథనాన్ని పూర్తి చేయడానికి ముందు మీ సమస్యలు పరిష్కారమవుతాయని ఆశిద్దాం.

అసమ్మతిపై రోబోటిక్, వక్రీకృత స్వరాలను ఎలా పరిష్కరించాలి

సాధారణంగా, మీరు మాట్లాడుతున్న సర్వర్‌కు మీ పింగ్ చాలా ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు డిస్కార్డ్ ఈ రకమైన రోబోటిక్ వాయిస్ సమస్యలను తాకుతుంది. మీరు మీ వాయిస్ సర్వర్‌ను మీకు దగ్గరగా ఉండేలా మార్చవచ్చు, తద్వారా పింగ్ తగ్గుతుంది.

దీన్ని చేయడానికి, మీరు సర్వర్ యొక్క నిర్వాహకుడిగా ఉండాలి. మీరు నిర్వాహకుడు కాకపోతే, ఈ కథనాన్ని నిర్వాహకుడికి లేదా మోడరేటర్‌కు పంపండి, తద్వారా వారు మీకు సహాయం చేస్తారు.

సర్వర్ నిర్వాహకుడిగా, మీరు ఈ దశలను అనుసరించడం ద్వారా మీ వాయిస్ సర్వర్ స్థానాన్ని మార్చవచ్చు.

  • మీ సర్వర్‌కు కనెక్ట్ అయిన తర్వాత, ఎగువ ఎడమవైపు ఉన్న మీ సర్వర్ పేరును క్లిక్ చేయండి. తరువాత, సర్వర్ సెట్టింగులను క్లిక్ చేయండి.
  • క్రింది పేజీలో, అవలోకనం టాబ్‌లోని సర్వర్ ప్రాంత పెట్టె క్రింద మార్పు క్లిక్ చేయండి. మీరు ప్రాంతాల కోసం పింగ్‌ను చూడలేరు, కానీ మీ సర్వర్ యొక్క వినియోగదారులకు దగ్గరగా ఉన్న సర్వర్‌ను మీరు ఎంచుకోవాలి. మీరు విస్తృత శ్రేణి వినియోగదారులను కలిగి ఉంటే, భౌగోళికంగా అత్యధిక సంఖ్యలో వినియోగదారులకు దగ్గరగా ఉన్నదాన్ని కనుగొనడానికి ప్రయత్నించండి.
  • ప్రాంతం మారడానికి కొంత సమయం పడుతుంది, కాబట్టి సమస్య పరిష్కరించబడిందో లేదో చూడటానికి కొన్ని గంటల్లో మళ్ళీ ప్రయత్నించండి. సర్వర్ ఇప్పటికే మీ ప్రస్తుత భౌతిక స్థానానికి దగ్గరగా ఉంటే, బదులుగా తదుపరి దగ్గరి స్థానాన్ని ప్రయత్నించండి.

అసమ్మతిలో QoS ని నిలిపివేయండి

ఇది మీకు సమస్యగా ఉన్న ఒక వివిక్త సమస్య అయితే, క్వాలిటీ ఆఫ్ సర్వీస్ (QoS) ను స్విచ్ ఆఫ్ చేయడానికి ప్రయత్నించండి. డిస్కార్డ్‌లోని QoS ఫీచర్ కొన్ని రౌటర్‌లతో ఉద్దేశించిన విధంగా పనిచేయదు మరియు ఇది మీ సర్వర్‌లో మీరు రోబోటిక్ గాత్రాలను ఎలా వింటున్నారో సమస్యలకు కారణమవుతుంది.

  • QoS ని ఆపివేయడానికి, మొదట అసమ్మతిని తెరవండి, ఆపై వినియోగదారు సెట్టింగులు అని లేబుల్ చేయబడిన దిగువ ఎడమ వైపున ఉన్న చిన్న కాగ్ క్లిక్ చేయండి.
  • ఎడమ వైపున ఉన్న అనువర్తన సెట్టింగ్‌ల విభాగం కింద, వాయిస్ మరియు వీడియో క్లిక్ చేయండి.
  • తరువాత, క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, ఆపివేయడానికి క్లిక్ చేయండి సేవ యొక్క నాణ్యతను ప్రారంభించండి హై ప్యాకెట్ ప్రాధాన్యత.

నేపథ్య నెట్‌వర్క్ వినియోగాన్ని పరిమితం చేయండి

సర్వర్ స్థానం మరియు పింగ్ ఆందోళన చెందకపోతే, ఇది స్థానిక నెట్‌వర్క్ సమస్యలకు సంబంధించినది కావచ్చు. వేగ పరీక్షను అమలు చేయండి మరియు మీ వేగం ఏ విధంగానైనా త్రోసిపుచ్చబడుతుందో లేదో చూడండి.

మీ వేగం ఏదైనా చాలా తక్కువగా ఉంటే, మీ నెట్‌వర్క్‌లోని ఎవరైనా డౌన్‌లోడ్ చేయడం లేదా అప్‌లోడ్ చేయడం వల్ల కావచ్చు, ఇది మీ అన్ని బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను ఉపయోగిస్తుంది. అదే జరిగితే, బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను పరిమితం చేయడానికి మీరు నెట్‌వర్క్‌ను పంచుకునే వారితో ఒక అమరికను సెటప్ చేయడానికి ప్రయత్నించండి.

మీరు PC కి బ్యాండ్‌విడ్త్‌ను పరిమితం చేయడానికి నెట్‌లిమిటర్ వంటి సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు లేదా బ్యాండ్‌విడ్త్ పరిమితులను నిర్ణయించడానికి మీ రౌటర్‌లో సేవా నాణ్యతను సెటప్ చేయవచ్చు. మీ నిర్దిష్ట రౌటర్‌లో సేవ యొక్క నాణ్యత గురించి మరింత తెలుసుకోవడానికి మీరు మీ ఇంటర్నెట్ ప్రొవైడర్‌ను సంప్రదించాలి.

మీరు మీ రౌటర్‌ను కూడా పున:ప్రారంభించాలి. మీ రౌటర్‌ను ఎంత తరచుగా రీసెట్ చేస్తే డిస్కార్డ్‌లో రోబోటిక్ వాయిస్‌లను వినడం వంటి సంభావ్య ఇంటర్నెట్ సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు.

టాస్క్ మేనేజర్‌లో పనితీరును తనిఖీ చేయండి

మీరు కొన్ని సమయాల్లో రోబోటిక్, వక్రీకృత స్వరాలను అనుభవిస్తే, ఉదాహరణకు, ఆటలను ఆడుతున్నప్పుడు లేదా 3D చిత్రాలను అందించేటప్పుడు, మీకు సమస్యలు వచ్చినప్పుడు CTRL + SHIFT + ESC ని ఉపయోగించండి. ఇది టాస్క్ మేనేజర్‌ను తెరుస్తుంది మరియు మీరు మీ ప్రస్తుత హార్డ్‌వేర్ వినియోగాన్ని చూడగలరు.

టాస్క్ మేనేజర్‌లో, మీ హార్డ్‌వేర్ వినియోగాన్ని చూడటానికి పనితీరు టాబ్ క్లిక్ చేయండి. ఏదైనా 100% తాకినట్లయితే, మీరు ఆ నిర్దిష్ట భాగాన్ని అప్‌గ్రేడ్ చేయాలి.

సాధారణంగా, మీ CPU 100% కొట్టడం వల్ల వాయిస్‌కు సంబంధించిన సమస్యలు ఉండవచ్చు. మీరు మీ PC ని అప్‌గ్రేడ్ చేయలేకపోతే, మీరు నేపథ్యంలో నడుస్తున్న ఇతర అనువర్తనాలను పరిమితం చేయడానికి ప్రయత్నించవచ్చు లేదా మీరు గేమింగ్‌లోనే డిస్కార్డ్ ఉపయోగిస్తుంటే, గ్రాఫిక్స్ సెట్టింగులను తగ్గించండి. రెండర్ దూరం లేదా ప్రభావాల వివరాలు వంటి వాటిని తిరస్కరించడం మీ ప్రాసెసర్‌లోని ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి సహాయపడుతుంది.

నైట్రోకు అప్‌గ్రేడ్ చేయండి

మీ సర్వర్ ఓవర్‌లోడ్ అయితే, వాయిస్ సర్వర్‌లో చాలా మంది వినియోగదారులు ఉన్నారు మరియు డిస్కార్డ్ ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నారు. $ 9.99 నెలవారీ సభ్యత్వంతో, మీరు డిస్కార్డ్ నైట్రో సభ్యునిగా మారవచ్చు. ఇది మీ సర్వర్‌లో 128kbps ఆడియో నాణ్యతను ఇవ్వడానికి ఉపయోగపడే బూస్ట్‌ను ఇస్తుంది. 15 బూస్ట్‌ల వద్ద, మీరు 256kbps ఆడియో నాణ్యతకు ప్రాప్యత పొందుతారు మరియు 30 బూస్ట్‌ల వద్ద మీరు 384kbps ఆడియో నాణ్యతను పొందవచ్చు.

128kbps ఆడియోకి అప్‌గ్రేడ్ చేయడం చౌకైనది, కానీ ఇతరులు అంతగా లేవు, కాబట్టి మీరు ఈ అప్‌గ్రేడ్ కోసం ఖర్చు చేయడానికి ఇష్టపడకపోతే, మీ సర్వర్‌లో ఎక్కువ మంది ఉంటే, ప్రత్యామ్నాయ టీం చాట్ అనువర్తనాన్ని మీరు ఒక సమయంలో ఎల్లప్పుడూ పరిగణించవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *