మీ మొబైల్ ఫోన్‌ను పిసి రిమోట్ కంట్రోల్‌గా మార్చడం ఎలా?

టీవీ చూడటం అంటే అంతకుముందు ఉండేది కాదు. ఈ రోజుల్లో, ఎక్కువ మంది ప్రజలు తాడును కత్తిరించడానికి మరియు వారి వీక్షణ వినోదం కోసం ఆన్‌లైన్ ప్రోగ్రామింగ్‌కు మారడానికి ఎంచుకుంటున్నారు. అదే వ్యక్తులు తమ కంప్యూటర్ డెస్క్ వద్ద ఒకప్పుడు కంటే ఎక్కువసేపు కూర్చుని ఉండవచ్చని దీని అర్థం.

ఖచ్చితంగా, వారి ప్రాధమిక టెలివిజన్ లేదా స్మార్ట్ టీవీలకు కనెక్ట్ అయ్యే గేమింగ్ కన్సోల్‌లకు ప్రాప్యత ఉన్న కొందరు ఉన్నారు, వారు నేరుగా సినిమాలు మరియు ప్రదర్శనలను యాక్సెస్ చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు. అయితే, ప్రతి ఒక్కరూ అంత అదృష్టవంతులు కాదు. మీకు సోనీ ప్లేస్టేషన్ 4 లేదా శామ్సంగ్ యొక్క సరికొత్త అల్ట్రా HD మోడళ్లలో ఒకటి లేకపోయినప్పటికీ, మీకు స్మార్ట్‌ఫోన్ లభించే అవకాశాలు బాగున్నాయి.

స్మార్ట్‌ఫోన్‌తో, మీ కంప్యూటర్-సెంట్రిక్ హోమ్ థియేటర్‌ను కలిపే తప్పిపోయిన భాగాన్ని మీరు ఇప్పటికే కలిగి ఉన్నారు. దిగువ అనువర్తనాల్లో ఒకదాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేయండి మరియు చివరకు మీ కంప్యూటర్ మంచం నుండి మీ కంప్యూటర్ స్క్రీన్‌ను నావిగేట్ చేయడానికి మీరు దీన్ని PC రిమోట్ కంట్రోల్‌గా ఉపయోగించగలరు.

మీ మొబైల్ ఫోన్‌ను పిసి రిమోట్ కంట్రోల్‌గా మార్చండి

గూగుల్ ప్లే మరియు ఆపిల్ యాప్ స్టోర్లలో ఎంచుకోవడానికి చాలా తక్కువ పిసి రిమోట్ కంట్రోల్ అనువర్తనాలు ఉన్నాయి. విండోస్ మరియు మాక్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ రెండింటిలోనూ ఉపయోగం కోసం చాలా వరకు అందుబాటులో ఉన్నాయి. మీ మొబైల్ ఫోన్‌ను రిఫ్రిజిరేటర్ నుండి ఎయిర్ కండీషనర్ వరకు మీ ఇంటిలోని ప్రతిదాన్ని నియంత్రించగల యూనివర్సల్ రిమోట్‌గా మార్చగల అనువర్తనాలు కూడా ఉన్నాయి.

ఇవి ఆ అనువర్తనాలు కావు.

రిమోట్ మౌస్

రిమోట్ మౌస్ (RM) మీరు కనుగొనే PC రిమోట్ కంట్రోల్ అనువర్తనాలను ఉపయోగించడానికి సులభమైనది. ఇది 100% ఉచితం మరియు మీ Android లేదా iOS స్మార్ట్‌ఫోన్‌ను మీ కంప్యూటర్ కోసం వైర్‌లెస్ ఇన్‌పుట్ పరికరంగా మారుస్తుంది.

RM మిలియన్లకు పైగా క్రియాశీల వినియోగదారులను కలిగి ఉంది మరియు Android, iOS, Windows మరియు Mac ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లకు మద్దతు ఇస్తుంది.

 1. మీ Android లేదా iOS పరికరంలో రిమోట్ మౌస్ క్లయింట్‌ను వరుసగా Google Play లేదా App Store ద్వారా డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయండి.
 2. మీరు మీ కంప్యూటర్‌కు సర్వర్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి. పరిమాణం 706 కిలోబైట్ల వద్ద చాలా తక్కువగా ఉంటుంది, ఫోన్ అప్లికేషన్ 9 మెగాబైట్లు.
 3. సంస్థాపన తరువాత, కంప్యూటర్ మరియు ఫోన్ రెండూ ఒకే వైఫై హాట్‌స్పాట్ లేదా రౌటర్‌కు కనెక్ట్ అయి ఉండాలి. ఇది రెండు పరికరాలను సమకాలీకరించడానికి అనుమతిస్తుంది.
 4. కనెక్షన్ చేసిన తర్వాత, సర్వర్ మరియు క్లయింట్ అనువర్తనం రెండింటినీ అమలు చేయండి.
 5. క్లయింట్ అనువర్తనం నుండి, మీరు ప్రస్తుతం ఒకే వైఫై నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ చేయబడిన అన్ని పరికరాల జాబితాను చూడగలుగుతారు.
 6. మీరు అనువర్తనంతో నియంత్రించదలిచిన పరికరం పేరుపై నొక్కండి.
  • మీరు కోరుకునే పరికరం ప్రదర్శించబడకపోతే, చిహ్నాన్ని నొక్కండి మరియు IP ద్వారా కనెక్ట్ ఎంచుకోండి. అందించిన టెక్స్ట్ ఫీల్డ్‌లో పరికరం యొక్క IP చిరునామాను నమోదు చేయండి.
 7. ఫోన్ నుండి కంప్యూటర్‌కు కనెక్షన్ విజయవంతం అయినప్పుడు, క్లయింట్ అనువర్తనం దాని ప్రాధమిక వినియోగదారు ఇంటర్‌ఫేస్‌ను తెరుస్తుంది.
  • ఇంటర్ఫేస్లో ఆరు ఫంక్షన్ చిహ్నాలు, సెట్టింగుల మెను మరియు పవర్ బటన్ ఉన్నాయి.
  • చిహ్నాల పైన కంప్యూటర్ మౌస్ను అనుకరించే మూడు బటన్లు ఉన్నాయి (ఎడమ-క్లిక్, మధ్య-క్లిక్ / స్క్రోల్ మరియు కుడి-క్లిక్).
 • స్క్రీన్ యొక్క ప్రాధమిక భాగం ఇటీవల టైప్ చేసిన వచనాన్ని ప్రదర్శించే సవరించలేని టెక్స్ట్ ప్రాంతం.
 • రిమోట్ మౌస్ను రెండు రీతుల్లో ఉపయోగించవచ్చు: పోర్ట్రెయిట్ మరియు ల్యాండ్‌స్కేప్.

మీ ఫోన్‌కు కనెక్ట్ చేయబడిన అన్ని పరికరాలను రిమోట్ మౌస్ గుర్తుంచుకుంటుంది. మీరు డిఫాల్ట్ ఆకుపచ్చను ఇష్టపడకపోతే, మీరు ఇంటర్ఫేస్ యొక్క నేపథ్య చిత్రాన్ని మరింత రుచికరమైనదిగా మార్చవచ్చు.

కివిమోటే (KiwiMote)

ఇది ఖచ్చితంగా Google Play Store లో మీరు కనుగొనే అత్యధిక-రేటెడ్ అనువర్తనాల్లో ఒకటి. ఈ అనువర్తనం 4.0.1 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అన్ని Android సంస్కరణలకు మద్దతు ఇస్తుంది మరియు విండోస్, మాక్ మరియు లైనక్స్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లకు కంప్యూటర్-సైడ్ సర్వర్ ఇన్‌స్టాలేషన్ అవసరం. సర్వర్ 2 మెగాబైట్ల హార్డ్ డ్రైవ్ నిల్వను మాత్రమే తీసుకుంటుంది, కానీ పని చేయడానికి మీ సిస్టమ్‌లో జావా ఇన్‌స్టాల్ చేయబడుతుంది.

మీ ఫోన్ నుండి కివిమోట్‌ను కంప్యూటర్‌కు కనెక్ట్ చేయడానికి వైఫై కనెక్షన్ అవసరం. శీతల లక్షణాలలో ఒకటి, మీ ఫోన్‌ను ఉపయోగించి కంప్యూటర్ నుండి QR కోడ్‌ను స్కాన్ చేయడం ద్వారా కనెక్షన్ చేయడానికి కివిమోట్ మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. ప్రత్యామ్నాయంగా, కనెక్షన్ చేయడానికి మీరు IP చిరునామా, పోర్ట్ నంబర్ మరియు ప్రత్యేకమైన పిన్‌ను నమోదు చేయాలి.

కీబోర్డ్, మౌస్ మరియు గేమ్‌ప్యాడ్ వంటి ముఖ్యమైన PC రిమోట్ కంట్రోల్ లక్షణాలను మీరు పొందుతారు, కానీ మీ కంప్యూటర్ స్క్రీన్‌ను చూడటానికి అనువర్తనం మిమ్మల్ని అనుమతించదు. బదులుగా, అడోబ్ పిడిఎఫ్ రీడర్ మరియు విఎల్‌సి మీడియా ప్లేయర్ వంటి వివిధ డెస్క్‌టాప్ అనువర్తనాల కోసం మీరు కొన్ని యూజర్ ఫ్రెండ్లీ ఇంటర్‌ఫేస్‌లకు చికిత్స పొందుతారు.

కివిమోట్ ప్రకటనల ద్వారా నిధులు సమకూరుస్తుంది మరియు అలా చేయడం డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి మరియు ఉపయోగించడానికి పూర్తిగా ఉచితం.

యూనిఫైడ్ రిమోట్ (Unified Remote)

మరింత ఆసక్తికరమైన రిమోట్ అనువర్తనాల్లో ఒకటి మరియు ఈ జాబితాలో చెల్లింపు ఎంపిక ఉన్న ఏకైక యూనిఫైడ్ రిమోట్. వ్యాసంలోని ఇతర రెండింటి మాదిరిగానే, దీనికి పని చేయడానికి ఫోన్ అనువర్తనం మరియు కంప్యూటర్ వైపు సర్వర్ అవసరం.

ఇది విండోస్, మాక్ మరియు లైనక్స్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ కోసం పనిచేయడమే కాదు, రాస్ప్బెర్రీ పై మరియు ఆర్డునో యోన్ వంటి ఇతర పరికరాలను కూడా నియంత్రించగలదు.

యూనిఫైడ్ రిమోట్ యొక్క ఉచిత సంస్కరణ ప్రామాణిక ఎసెన్షియల్స్ (కీబోర్డ్, మౌస్ మరియు వాల్యూమ్), మధ్య మార్పిడి చేయడానికి కాంతి మరియు చీకటి థీమ్‌లు, 18 ఉచిత రిమోట్‌లతో వస్తుంది మరియు సింగిల్ మరియు మల్టీ-టచ్ మౌస్ నియంత్రణకు మద్దతు ఇస్తుంది. ఆటోమేటిక్ సర్వర్ డిటెక్షన్ మరియు పాస్‌వర్డ్ రక్షణను అందించే ఇతర రెండింటిని సెటప్ చేయడం చాలా సులభం.

మీరు $ 3.99 తో విడిపోయి పూర్తి సంస్కరణను కొనుగోలు చేయాలని నిర్ణయించుకుంటే, మీకు 90 రిమోట్‌లు, మీ స్వంతం చేసుకునే అవకాశం మరియు వాయిస్ ఆదేశాలను ఉపయోగించగల సామర్థ్యం వంటివి ఉంటాయి. మీరు బదులుగా సోమరితనం ఉన్నప్పుడు ఎందుకు చౌకగా ఉండాలి?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *