శామ్సంగ్ డెక్స్‌ను మీ ఏకైక పిసిగా ఉపయోగించడం – ఇది సాధ్యమేనా?

మా స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు ఇప్పుడు చాలా శక్తివంతంగా ఉన్నాయి, అవి కొన్ని డెస్క్‌టాప్ మరియు ల్యాప్‌టాప్ పరిష్కారాలకు పోటీగా ఉన్నాయి. ఆ స్లిమ్ ఫోన్ బాడీలో మీరు టచ్‌స్క్రీన్ ఉపయోగం కోసం రూపొందించిన మొబైల్ ఆపరేటింగ్ ఇంటర్‌ఫేస్ ద్వారా మాత్రమే పరిమితం చేయబడిన పూర్తిస్థాయి సాధారణ-ప్రయోజన కంప్యూటర్‌ను కనుగొంటారు.

ఆండ్రాయిడ్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ వాస్తవానికి రాబోయే డెస్క్‌టాప్ వాతావరణాన్ని కలిగి ఉంది, ఇక్కడ మీరు మీ ఆండ్రాయిడ్ పరికరానికి మౌస్, స్క్రీన్ మరియు కీబోర్డ్‌ను హుక్ అప్ చేయవచ్చు మరియు దానిని పిసిగా చాలా చక్కగా ఉపయోగించవచ్చు. అయితే, శామ్‌సంగ్ వారి ప్రీమియం లైన్ స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల కోసం ప్రత్యేకంగా ఏదో ఒకటి చేసింది. దీనిని శామ్‌సంగ్ డెక్స్ అని పిలుస్తారు మరియు చాలా చమత్కారమైన విలువ ప్రతిపాదనను అందిస్తుంది.

శామ్సంగ్ డెక్స్ అంటే ఏమిటి? (What Is Samsung Dex?)

గెలాక్సీ ఎస్ 8 సిరీస్ ఫోన్‌లతో ప్రారంభించి, వినియోగదారులు ప్రత్యేక డెక్స్ స్టేషన్‌ను కొనుగోలు చేయవచ్చు, ఇది స్క్రీన్, మౌస్ మరియు కీబోర్డ్‌ను పరికరంలోకి ప్లగ్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీ గెలాక్సీ ఎస్ ఫోన్ స్టేషన్‌లో డాక్ చేయబడి స్వయంచాలకంగా డెక్స్ వాతావరణాన్ని ప్రారంభిస్తుంది.

రాసే సమయంలో, నోట్ 10 మరియు నోట్ 10 ఫోన్లు డాక్ అవసరం లేకుండా డెక్స్‌ను అందిస్తాయి. విండోస్ లేదా మాక్‌లో డెక్స్‌ను అమలు చేయడానికి మీరు యుఎస్‌బి-సి కేబుల్ మరియు శామ్‌సంగ్ డెక్స్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించవచ్చు. మీరు పబ్లిక్ పిసిలో లేదా మీకు చెందని ఏ యంత్రంలోనైనా ప్రైవేట్ డెస్క్‌టాప్ వాతావరణాన్ని కలిగి ఉండాలనుకుంటే చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది.

గమనిక 10 ను డెక్స్‌కు నేరుగా కనెక్ట్ చేయడం ద్వారా మరియు బాహ్య ప్రదర్శనను USB-C ద్వారా కూడా ఉపయోగించవచ్చు. ఫోన్ స్క్రీన్ టచ్‌ప్యాడ్ అవుతుంది మరియు మీరు కీబోర్డ్‌ను వైర్‌లెస్‌గా కనెక్ట్ చేయవచ్చు. సెకన్లలో మీ ఫోన్‌ను డెస్క్‌టాప్ పిసిగా మార్చడం.

చివరగా, గెలాక్సీ టాబ్ ఎస్ 4 వంటి కొన్ని శామ్‌సంగ్ టాబ్లెట్‌లను ట్యాప్‌తో డెక్స్ మోడ్‌కు మార్చవచ్చు. మౌస్ మరియు కీబోర్డ్‌ను కనెక్ట్ చేయండి మరియు ఇది ల్యాప్‌టాప్ కలిగి ఉండటం వంటిది.

మా క్రేజీ డెక్స్ మిషన్ (Our Crazy Dex Missio)

ఇది చక్కని ఆలోచన, కానీ డెక్స్ ఎంత ఆచరణాత్మకమైనది? మేము అంగీకరించిన క్రేజీ మిషన్ ఏమిటంటే, శామ్సంగ్ డెక్స్ తప్ప మరేమీ సాధారణ పని కోసం ఉపయోగించకూడదు. డెక్స్-ఎనేబుల్ చేసిన స్మార్ట్‌ఫోన్‌ను మీ ఏకైక కంప్యూటర్‌గా ఉపయోగించడం ఎంత ఆచరణీయమో చూడటం లక్ష్యం. డెస్క్ నుండి దూరంగా ఉన్నప్పుడు ఫోన్‌ను మీతో తీసుకెళ్లండి మరియు మీరు మరింత తీవ్రమైన ప్రయోజనాల కోసం కూర్చున్నప్పుడు దాన్ని డాక్ చేయండి.

మేము శామ్సంగ్ డెక్స్ అప్లికేషన్ ద్వారా నోట్ 10 + ను ఉపయోగిస్తాము, కాని పరీక్ష ఏదైనా డెక్స్-ఎనేబుల్ చేసిన ఫోన్‌కు వర్తిస్తుంది. పనితీరు కాకుండా, ఇది మోడల్ నుండి మోడల్‌కు మారుతూ ఉంటుంది.

డెక్స్ డెస్క్టాప్ ఎన్విరాన్మెంట్ (The Dex Desktop Environment)

విండోస్, ఉబుంటు లైనక్స్, మాకోస్ లేదా ఏదైనా ఆధునిక పిసి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను ఉపయోగించిన ఎవరికైనా డెక్స్ డెస్క్‌టాప్ బాగా తెలిసి ఉండాలి. వాల్‌పేపర్ ఉంది, చిహ్నాలు మరియు ప్రారంభ మెను ఉన్నాయి.

ఇక్కడ పెద్ద తేడా ఏమిటంటే మీ అనువర్తనాలను విండోస్‌గా తెరవడం. గూగుల్ క్రోమ్ వంటి కొన్ని అనువర్తనాలు విండోస్ వెర్షన్‌ను తరలించేటప్పుడు అదే విధంగా ప్రవర్తిస్తాయి. ఇతరులు విండోలో కప్పబడిన సాధారణ అనువర్తనం.

ఇది చాలా సరళమైనది మరియు సూటిగా ఉంటుంది, ఇది మొత్తంగా మంచి విషయం. UI చాలా చంకీగా ఉంది మరియు ఇది మీరు పనిచేస్తున్న ఫోన్‌గా ఇప్పటికీ మీకు తెలుసు, కాని ఇది విస్తృత స్ట్రోక్‌లను సరిగ్గా పొందుతుంది.

బహువిధి (Multitasking)

మీ నిర్దిష్ట డెక్స్ పరికరం దానికి తగినట్లుగా ఉన్నందున, మల్టీ టాస్కింగ్ మరియు పెద్ద గాలి. ఈ ప్రయోగం కోసం మేము ఉపయోగించిన నోట్ 10 విషయంలో, ట్యాప్‌లో 12GB RAM ఉంది. కాబట్టి అనువర్తనాలు లేదా ఇంటర్నెట్ ట్యాబ్‌ల సమూహాన్ని తెరవడం ఎప్పుడూ సమస్యను కలిగించలేదు.

ముఖ్యమైన నిగ్గల్స్ ఉన్నాయని చెప్పలేము. ఒక విషయం ఏమిటంటే, చాలా అనువర్తనాలు డెక్స్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకొని రూపొందించబడలేదు, అంటే అవి ఒకే సమావేశాలకు అనుగుణంగా ఉండవు. సాంప్రదాయ డెస్క్‌టాప్ సెటప్‌లలో లేని సాఫ్ట్‌వేర్‌కు ఇక్కడ పరిమితులు కూడా ఉన్నాయి.

ముఖ్యంగా, ట్యాబ్‌లతో బహుళ విండోలను కలిగి ఉండటానికి Google Chrome మద్దతు ఇవ్వదు. చాలా మందికి ఏదో ఒక సమయంలో సమస్యగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే మీ స్క్రీన్‌ను రెండు విండోలుగా నిర్దిష్ట ట్యాబ్‌ల సెట్లతో విభజించడం సాధారణ అవసరం.

స్పష్టంగా ఇది డెక్స్ యొక్క తప్పు కాదు, ఎందుకంటే ఈ పద్ధతిలో అమలు చేయడానికి గూగుల్ క్రోమ్‌ను అప్‌డేట్ చేయాల్సి ఉంటుంది, అయితే ప్రస్తుతానికి డెక్స్ ఎంత గట్టిగా ఉందో అది బహిర్గతం చేస్తుంది. అన్నింటికంటే, డెక్స్ సమావేశాలకు అనుగుణంగా అనువర్తన డెవలపర్లు ఎటువంటి బాధ్యత వహించరు.

విండోస్‌తో పనిచేస్తోంది (Working With Windows)

డెక్స్ విండోస్ లాగా లేదా అలాంటిదే అనిపించవచ్చు, మీరు నిజంగా విండోస్ వంటి UI ఎలిమెంట్స్‌తో పనిచేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు శుద్ధీకరణ లేకపోవడం త్వరగా తెలుస్తుంది.

విండోస్‌లో, ఓపెన్ విండోలను వివిధ కాన్ఫిగరేషన్‌లలో తక్షణమే స్నాప్ చేసే వివిధ సంజ్ఞలను ఉపయోగించడం రెండవ స్వభావం అవుతుంది. ఎక్కువగా ఉపయోగించినది మంచి పాత సైడ్-స్నాప్ అయి ఉండాలి. స్క్రీన్ వైపులా ఒక విండోను నెట్టడం వలన సగం స్థలం తక్షణమే పడుతుంది. మీకు అదే సమయంలో వెబ్ పేజీ మరియు వర్డ్ ప్రాసెసర్ తెరవాలంటే, ఇది క్లిష్టమైన లక్షణం.

దురదృష్టవశాత్తు డెక్స్ డెస్క్‌టాప్ వైపు ఒక కిటికీని కొట్టడం సింబా ది లయన్ కింగ్‌లో చనిపోయిన తన తండ్రిపై దూసుకెళ్లడం వలె ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. ఇది ఖచ్చితంగా ఏమీ జరగదని చెప్పడం. కిటికీలను మాన్యువల్‌గా పున izing పరిమాణం చేయడం ఒక విధి మరియు మొత్తం అనుభవాన్ని నిజంగా దెబ్బతీసింది.

డాషింగ్ అవుట్ మరియు తిరిగి వస్తోంది (Dashing Out & Coming Back)

డెక్స్ నిజంగా ప్రకాశించిన ఒక ప్రదేశం మార్గం నుండి బయటపడటం. అన్నింటిలో మొదటిది, డెక్స్ నడుస్తున్నప్పుడు మా ఫోన్ ఆనందంగా ఫోన్‌గా పనిచేస్తూనే ఉంది. మీ ఫోన్ వాస్తవానికి PC అనుభవాన్ని శక్తివంతం చేస్తుందని మర్చిపోవటం సులభం. మీరు అనుకోకుండా దాన్ని అన్లాక్ చేసి, చిత్రం అదృశ్యమయ్యే వరకు.

శుభవార్త ఏమిటంటే, ఫోన్ మోడ్‌లో ఉన్నప్పుడు మీరు అనువర్తనాన్ని మాన్యువల్‌గా చంపకపోతే తప్ప, ఫోన్‌ను మళ్లీ డాక్ చేయడం వల్ల అవి తిరిగి వచ్చాయి. కాబట్టి మీరు విడిచిపెట్టి, మీకు నచ్చిన విధంగా రావడానికి ఒక పరిష్కారంగా, డెక్స్‌కు పూర్తి మార్కులు లభిస్తాయి.

ప్రైమ్టైమ్ కోసం డెక్స్ సిద్ధంగా ఉందా? (Is Dex Ready For Primetime?)

చిన్న సమాధానం “లేదు”. నిరంతర ఉత్పాదక పనిని చేయాలనుకునే ఎవరికైనా డెక్స్ చాలా పరిమితం మరియు చాలా క్లిష్టంగా ఉంటుంది. డెక్స్ నిజంగా ప్రకాశిస్తున్న చోట చిటికెలో లేదా చాలా పరిమితమైన డెస్క్‌టాప్ పిసి అవసరాలను కలిగి ఉన్న వినియోగదారులకు. వ్యాసం రాసే ప్రయోజనాల కోసం టీవీని కంప్యూటర్‌గా తాత్కాలికంగా మార్చడానికి ఇది ఒక గొప్ప మార్గం, కానీ రోజువారీ ఉత్పత్తి డ్రైవర్‌గా ఇది ఇంకా లేదు.

డెక్స్ దగ్గరగా ఉంది, వినియోగదారులు మరింత పరిణతి చెందిన డెస్క్‌టాప్ OS లపై ఆధారపడటానికి వచ్చిన కొన్ని నాణ్యమైన జీవిత లక్షణాలను కాపీ చేయడం సామ్‌సంగ్ డెక్స్‌ను ఆచరణీయంగా మార్చడానికి చాలా దూరం వెళ్తుంది. డెక్స్ ఆప్టిమైజేషన్‌ను చేర్చడానికి జనాదరణ పొందిన ఉత్పాదకత అనువర్తనాల యొక్క ఎక్కువ మంది డెవలపర్‌లను ఒప్పించడం లేదా స్పాన్సర్ చేయడం, చివరికి ఒప్పందాన్ని మూసివేస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *