విండోస్ కోసం అవసరమైన ఉచిత సాఫ్ట్‌వేర్ డౌన్‌లోడ్‌లు.

నేను ఓపెన్ సోర్స్ సాఫ్ట్‌వేర్ యొక్క పెద్ద అభిమానిని ఎందుకంటే ఇది ఉచితం మరియు సాధారణంగా వాణిజ్య అనువర్తనం వలె అదే కార్యాచరణను కలిగి ఉంటుంది! ఓపెన్ సోర్స్ సాఫ్ట్‌వేర్‌కు ఒక ఇబ్బంది మద్దతు లేకపోవడం, కానీ ఆ సమస్య సాధారణంగా క్రియాశీల ఫోరమ్‌లతో మరియు ఆసక్తిగల అనుచరులు ప్రారంభించిన కమ్యూనిటీ థ్రెడ్‌లతో రూపొందించబడింది.

కార్యాలయ ఉత్పాదకత, ఇంటర్నెట్, మల్టీమీడియా, డ్రాయింగ్, విండోస్ యుటిలిటీస్ మొదలైన వాటి కోసం మీరు డౌన్‌లోడ్ చేసుకోగల టన్నుల ఉచిత సాఫ్ట్‌వేర్ అనువర్తనాలు ఉన్నాయి, కానీ మీకు ఓపెన్ సోర్స్ సాఫ్ట్‌వేర్ గురించి తెలియకపోతే, ఏ ప్రోగ్రామ్ ఉత్తమమైనది అని మీకు తెలియకపోవచ్చు అనేక ఎంపికలు. ఫ్రీవేర్ గురించి ఉన్న ఇతర ఇబ్బంది ఇది: వీటిలో కొన్ని బండిల్ చేసిన అనువర్తనాలు లేదా బాధించే టూల్‌బార్లు వంటి జంక్‌వేర్లను కలిగి ఉంటాయి.

ఈ వ్యాసంలో, డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి సురక్షితమైన మరియు శుభ్రమైన ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాల కోసం వెతుకుతున్నప్పుడు నేను చాలా తరచుగా సందర్శించే కొన్ని వెబ్‌సైట్‌లను ప్రస్తావించబోతున్నాను.

గిజ్మో యొక్క ఫ్రీవేర్ సమీక్షలు (Gizmo’s Freeware Reviews)

గొప్ప ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలను కనుగొనడానికి గిజ్మో యొక్క ఫ్రీవేర్ రివ్యూ సైట్ నెట్‌లో ఉత్తమ సైట్‌గా నిలిచింది. ప్రతి ప్రోగ్రామ్ యొక్క చిన్న చిన్న అవలోకనాలతో ఫ్రీవేర్ ప్రోగ్రామ్‌ల యొక్క భారీ జాబితాలను కలిగి ఉన్న సైట్‌ల సమూహం ఉంది, కాని గిజ్మో యొక్క సైట్ చాలా ప్రజాదరణ పొందింది, ఎందుకంటే వారు వివరణాత్మక సమీక్షలను వ్రాయడానికి మరియు వారు సమీక్షించిన ప్రతి ప్రోగ్రామ్‌ను పరీక్షించడానికి సమయం గడుపుతారు.

విండోస్, మాక్, లైనక్స్, ఐఫోన్ / ఐప్యాడ్ వంటి పేజీ పైభాగంలో మీరు నేరుగా నావిగేట్ చేయవచ్చు. గతంలో, అవి విండోస్ మరియు మాక్‌లను మాత్రమే కవర్ చేసేవి, అయితే ఇటీవల అవి అన్ని అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లను కవర్ చేయడానికి విస్తరించాయి .

మీరు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయవచ్చు మరియు ప్యానెల్స్‌పై క్లిక్ చేయవచ్చు: ఉత్తమ ఫ్రీవేర్ జాబితాలు, ఫ్రీవేర్ వర్గాలు మరియు భద్రతా విజార్డ్. సెక్యూరిటీ విజార్డ్ ద్వారా వెళ్లాలని నేను చాలా సిఫార్సు చేస్తున్నాను ఎందుకంటే ఇది మీ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌కి అనుగుణంగా భద్రతా సాఫ్ట్‌వేర్‌ల జాబితాను, కంప్యూటర్‌లతో మీ నైపుణ్యం స్థాయిని మరియు ప్రమాదకర ఆన్‌లైన్ కార్యకలాపాలకు మీరు బహిర్గతం చేస్తుంది. మీ PC ఇప్పటికే సోకినట్లు ఎలా నిర్ధారించుకోవాలో కూడా విజర్డ్ మీకు తెలియజేస్తుంది మరియు భవిష్యత్తులో మాల్వేర్, స్పైవేర్ మరియు వైరస్ల నుండి మిమ్మల్ని ఎలా రక్షించుకోవాలో మీకు సూచనలు ఇస్తుంది.

వీటన్నిటితో పాటు, అన్ని రకాల ఉపయోగకరమైన సాంకేతిక అంశాలపై భారీ సంఖ్యలో కథనాలతో కూడిన బ్లాగును సైట్ కలిగి ఉంది. వారు వారి సమీక్ష పేజీల నుండి చాలా వ్యాసాలను లింక్ చేస్తారు మరియు ఇది మీకు అంశంపై చాలా లోతైన అవగాహనను ఇస్తుంది.

నైనైట్ (Ninite)

క్రొత్త కంప్యూటర్లను సెటప్ చేసేటప్పుడు లేదా కంప్యూటర్‌లో ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను రీఫార్మాట్ చేసి తిరిగి ఇన్‌స్టాల్ చేయాల్సి వచ్చినప్పుడు నేను నా స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులతో చాలా ఉపయోగించే మరొక ప్రసిద్ధ సేవ నైనైట్. సాధారణంగా, ఇది బహుళ ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలను ఒకేసారి డౌన్‌లోడ్ చేయడానికి మరియు తదుపరి, తదుపరి, తదుపరి క్లిక్ చేయకుండా వాటిని ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే ప్రోగ్రామ్!

మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేయదలిచిన అనువర్తనాలను ఎంచుకుని, ఇన్‌స్టాలర్ పొందండి బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.

ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలను ఇన్‌స్టాల్ చేయడం చాలా సులభం, ఇది ఇతర ప్రధాన ప్రయోజనాలను కూడా కలిగి ఉంది. మొదట, అన్ని సాఫ్ట్‌వేర్ సూపర్ సేఫ్ మరియు క్లీన్. ఒక అనువర్తనం జావా వంటి టూల్‌బార్‌ను కలిగి ఉన్నప్పటికీ, నినైట్ టూల్‌బార్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయకుండా నిరోధిస్తుంది. ఇది అధికారిక వెబ్‌సైట్ల నుండి నేరుగా ప్రోగ్రామ్‌ల యొక్క తాజా వెర్షన్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేస్తుంది మరియు సమగ్రతను నిర్ధారించడానికి హాష్ విలువలను తనిఖీ చేస్తుంది.

రెండవది, మీరు ఇన్‌స్టాలర్‌ను తొలగించే బదులు మీ కంప్యూటర్‌లో ఎక్కడో ఉంచాలి ఎందుకంటే దీన్ని మళ్లీ అమలు చేస్తే అన్ని ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలను స్వయంచాలకంగా తనిఖీ చేస్తుంది మరియు అందుబాటులో ఉంటే క్రొత్త సంస్కరణలను డౌన్‌లోడ్ చేస్తుంది. మీరు ఇప్పటికే సరికొత్త సంస్కరణను ఇన్‌స్టాల్ చేసి ఉంటే, అది ఆ ప్రోగ్రామ్‌ను దాటవేస్తుంది. కాబట్టి ఇన్‌స్టాలర్‌ను ఉపయోగించడం అనేది మీ అన్ని అనువర్తనాలను స్వయంచాలకంగా నవీకరించే ఉచిత ప్రోగ్రామ్‌ను కలిగి ఉంటుంది!

నేను బాగా ఇష్టపడేది ఏమిటంటే, నేను 64-బిట్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లో ఇన్‌స్టాలర్‌ను రన్ చేస్తుంటే అది సాఫ్ట్‌వేర్ 64-బిట్ వెర్షన్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంది. ఈ ప్రోగ్రామ్ అద్భుతంగా ఉంది మరియు మీకు టన్ను సమయం ఆదా అవుతుంది.

నిర్సాఫ్ట్ (NirSoft)

మీరు నా మునుపటి పోస్ట్‌లలో మంచి సంఖ్యను చదివితే, నేను నిర్సాఫ్ట్ వద్ద ఉన్న వారిని ప్రేమిస్తున్నానని మీకు తెలుస్తుంది. ఇది ప్రాథమికంగా చాలా నిర్దిష్ట పనుల కోసం రూపొందించిన చిన్న యుటిలిటీలతో కూడిన సైట్.

మీ బ్రౌజర్ కాష్‌లో నిల్వ చేసిన వీడియో ఫైల్‌లను కాపీ చేయాలనుకుంటున్నారా? దాని కోసం ఒక యుటిలిటీ ఉంది. మీ మౌస్ చక్రం నుండి మీ కంప్యూటర్ వాల్యూమ్‌ను నియంత్రించాలనుకుంటున్నారా? దాని కోసం ఒక యుటిలిటీ ఉంది. మీ బ్రౌజర్‌లో నిల్వ చేసిన అన్ని పాస్‌వర్డ్‌లను చూడాలనుకుంటున్నారా? దాని కోసం ఒక యుటిలిటీ ఉంది. మీరు చిత్రాన్ని పొందుతారు! ఈ బాగా ఉపయోగపడే యుటిలిటీలలో వందకు పైగా ఉన్నాయి. వాటిలో బండిల్ చేయబడిన క్రాప్‌వేర్ లేదా మరేదైనా లేదు.

పోర్టబుల్ అనువర్తనాలు (Portable Apps)

మీకు యుఎస్‌బి స్టిక్ ఉందా? అందువల్ల అక్కడ పోర్టబుల్ఆప్స్‌ను ఎందుకు ఇన్‌స్టాల్ చేయలేదు! ఇది మీ అన్ని ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలు USB స్టిక్‌లో నిల్వ చేయబడతాయి, వీటిని మీరు ఏ మెషీన్‌లోనైనా ఉపయోగించవచ్చు. యుఎస్‌బి స్టిక్‌లో పోర్టబుల్‌గా అమలు చేయడానికి రెట్రోఫిట్ చేయబడిన అనువర్తనాల 300 చట్టపరమైన సంస్కరణలు వాటిలో ఉన్నాయి.

అనువర్తనాలు తరచూ నవీకరించబడతాయి మరియు ప్రకటనలు లేవు, స్పైవేర్ లేదు, యాడ్వేర్ లేదు, సమయ పరిమితులు లేవు. ఇది కేవలం సాదా ఉచితం మరియు మీరు చాలా ప్రయాణించినట్లయితే ఇది చాలా సులభమని రుజువు చేస్తుంది. నిజంగా అద్భుతం ఏమిటంటే, మీరు మొత్తం విషయాన్ని డ్రాప్‌బాక్స్ ఫోల్డర్‌లో విసిరి, అక్కడ నుండి ప్రతిదీ నేరుగా అమలు చేయవచ్చు! మీతో ఫ్లాష్ డ్రైవ్ తీసుకెళ్లడం గురించి కూడా మీరు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు.

ఫైల్ హిప్పో (File Hippo)

ఫైల్‌హిప్పో చాలా కాలం నుండి ఉంది మరియు మంచి ఫ్రీవేర్ ప్రోగ్రామ్‌లను కనుగొనడంలో ఇది ఇంకా మంచి సైట్‌లలో ఒకటి. నేను ఫైల్ హిప్పోను మిగతా వాటి కంటే ఎక్కువగా ఉపయోగించడం పాత ప్రోగ్రామ్‌ల వెర్షన్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేయడం. ఇది తరచూ కాదు, కానీ మీరు ప్రోగ్రామ్ యొక్క తాజా సంస్కరణను కోరుకోని సందర్భాలు ఉన్నాయి. ఇది పాత సిస్టమ్‌లో పనిచేయలేనందున లేదా మీ సిస్టమ్‌లో సమస్యలను కలిగించే బగ్ ఉన్నందున, మునుపటి సంస్కరణను డౌన్‌లోడ్ చేయడమే దీనికి ఎంపిక.

సైట్‌తో నేను ఇటీవల చూసిన ఏకైక సమస్య ఏమిటంటే, కొన్ని ప్రోగ్రామ్‌లు, కానీ అన్నింటికీ కాదు, ఇప్పుడు ప్రోగ్రామ్ యొక్క ప్రత్యక్ష డౌన్‌లోడ్ కాకుండా ఫైల్ హిప్పో యాజమాన్య డౌన్‌లోడ్‌తో వస్తాయి. ఈ బండ్లింగ్ మీ సిస్టమ్‌లో యాడ్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, కాబట్టి మీరు ప్రోగ్రామ్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసేటప్పుడు దాన్ని ఎంపిక చేయకుండా జాగ్రత్త వహించాలి. నేను దీన్ని కొన్ని ప్రోగ్రామ్‌లతో మాత్రమే కనుగొనగలిగాను, కాబట్టి చాలా మంది ఇప్పటికీ ప్రోగ్రామ్ ఫైల్‌లకు నేరుగా లింక్ చేస్తారు, కానీ ఈ క్రొత్త ప్రవర్తన మరియు సైట్‌లోని చాలా ప్రకటనల కారణంగా, నేను దీన్ని సైట్‌కు అధికంగా సిఫార్సు చేయలేను.

ప్రస్తావించదగిన సైట్లు (Mentionable Sites)

వీటి వెలుపల, నేను సందర్శించే కొన్ని ఇతర సైట్లు ఉన్నాయి, కానీ అవి నిజమైన సమీక్షలు లేదా మరేదైనా లేని చిన్న అవలోకనాలను కలిగి ఉంటాయి. ఇప్పటికీ మీరు ఈ సైట్లలో స్పైవేర్ లేదా మాల్వేర్లను కనుగొనలేరు.

మేజర్‌గీక్స్ – ఇది 90 లలో రూపొందించబడినట్లు కనిపిస్తోంది మరియు అప్పటినుండి ఉండవచ్చు, కానీ చాలా టెక్ సాధనాల కోసం గొప్ప సైట్. మరెక్కడైనా దొరకటం చాలా కష్టం మరియు చాలా టెక్ యుటిలిటీస్.

స్నాప్‌ఫైల్స్ – ఫ్రీవేర్, షేర్‌వేర్ మొదలైన వాటి కోసం కనీస ప్రకటనలు మరియు స్పష్టమైన కట్ వర్గాలతో కూడిన మంచి శుభ్రమైన సైట్. ఫ్రీవేర్ అనువర్తనం యొక్క విలువను నిర్ణయించడానికి నేను సాధారణంగా వినియోగదారు రేటింగ్‌లు మరియు వ్యాఖ్యలను ఆశ్రయిస్తాను.

ఫైల్‌ఫోరం బీటాన్యూస్ – ఇతర డౌన్‌లోడ్ సైట్‌లను చేరుకోవడానికి ముందు మీరు సాధారణంగా ఇక్కడ తాజా ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాలను కనుగొనవచ్చు. వారు దీన్ని ఎలా చేస్తారో ఖచ్చితంగా తెలియదు, కానీ మీరు ఇక్కడ సరికొత్త సాఫ్ట్‌వేర్‌ను కనుగొంటారు.

నివారించాల్సిన సైట్లు (Sites to Avoid)

సోర్స్‌ఫోర్జ్ మరియు సిఎన్‌ఇటి వంటి ఫ్రీవేర్ సైట్‌లను నేను ఎందుకు ప్రస్తావించలేదని మీరు ఆలోచిస్తున్నారా? సరే, ఎందుకంటే నేను ఇకపై ఆ సైట్‌లను సిఫారసు చేయను. వారు డబ్బు సంపాదించే మార్గంలో వెళ్ళారు మరియు అసలు అధికారిక డౌన్‌లోడ్‌లకు లింక్ చేయరు, బదులుగా మీరు వారి స్వంత యాజమాన్య ఇన్‌స్టాలర్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి.

CNET చెత్తగా ఉంది, ఎందుకంటే మీరు డౌన్‌లోడ్ చేయదలిచిన వాస్తవ అనువర్తనాన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ముందు మీరు జంక్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న అనేక స్క్రీన్‌ల ద్వారా వెళ్ళేలా చేస్తుంది. నా కోసం, అన్ని వ్యర్థాలను నివారించడం చాలా సులభం, కానీ చాలా మంది ప్రజలు తమ కంప్యూటర్‌లోని యాడ్‌వేర్‌తో ముగుస్తుంది మరియు ఎందుకు తెలియదు. దురదృష్టవశాత్తు, డౌన్‌లోడ్.కామ్ వంటి సైట్‌లు, ఇది CNET వలె ఉంటుంది, శోధన ఫలితాల్లో అధికంగా కనిపిస్తాయి, ఇది వాటిని నివారించడం కష్టతరం చేస్తుంది. CNET లో చాలా ఎక్కువ నేను పైన పేర్కొన్న సైట్లలో ఒకదానిని మీరు కనుగొనగలుగుతారు. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *