వీడియో పరిమాణాన్ని మార్చడం లేదా తీర్మానాన్ని మార్చడం ఎలా?

మీరు వీడియో పరిమాణాన్ని మార్చడానికి చాలా కారణాలు ఉన్నాయి మరియు ఈ పోస్ట్‌లో నేను మీ వీడియోల రిజల్యూషన్‌ను సులభంగా మార్చడానికి సహాయపడే కొన్ని ఫ్రీవేర్ అనువర్తనాన్ని ప్రస్తావించబోతున్నాను. మీకు ఆ 1080p 60fps HD వీడియో కెమెరాలలో ఒకటి ఉంటే, కొన్ని తీవ్రమైన మార్పిడి యొక్క అవసరాన్ని మీరు అర్థం చేసుకున్నారు. మార్కెట్లో 4 కె క్యామ్‌కార్డర్‌లను ప్రవేశపెట్టడంతో, అధిక నాణ్యతతో ఆడే అవకాశం కూడా మీకు 4 కె మానిటర్‌తో పాటు పిసి యొక్క మృగం అవసరం.

వీడియోల పరిమాణాన్ని మార్చడానికి మీరు ఉపయోగించగల డిఫాల్ట్ సాధనాలు ప్రస్తుతం విండోస్‌లో లేవు. మీరు వీడియోలను సవరించడానికి మరియు పరివర్తనాలు మొదలైనవాటిని జోడించడానికి విండోస్ మూవీ మేకర్‌ను ఉపయోగించవచ్చు, కాని వాస్తవ వీడియో రిజల్యూషన్‌ను మార్చలేరు.

మీరు Google లో వీడియోలను పున:పరిమాణం చేస్తే, మీరు వాణిజ్య అనువర్తనాల జాబితాను పొందుతారు, మీరు నగదును తొలగించాల్సి ఉంటుంది! కాబట్టి మీరు ఈ పోస్ట్‌లో పాల్గొనడానికి అదృష్టవంతులైతే, వీడియోలను త్వరగా మరియు సులభంగా పున:పరిమాణం చేయడానికి కొన్ని ఉచిత మార్గాలను మీకు చూపిస్తాను.

హ్యాండ్ బ్రేక్ (Hand Brake)

వీడియోలను మార్చడానికి మరియు ఎన్కోడింగ్ చేయడానికి హ్యాండ్‌బ్రేక్ నా ఆల్ టైమ్ ఫేవరెట్ యుటిలిటీ. సాధారణంగా, ఇది మీరు విసిరే ఏ వీడియో ఫైల్‌నైనా ఇన్‌పుట్‌గా తీసుకోవచ్చు మరియు ఇది అవుట్పుట్ కోసం మీకు రెండు ఎంపికలను ఇస్తుంది: MP4 మరియు MKV. మీరు రెండు వీడియో కంటైనర్ల కోసం మూడు వీడియో కోడెక్ల నుండి కూడా ఎంచుకోవచ్చు: H.264, MPEG-4 మరియు MPEG-2.

హ్యాండ్‌బ్రేక్‌లో, మీరు ప్రీసెట్‌లను టోగుల్ చేయి బటన్‌ను క్లిక్ చేయడం ద్వారా ప్రీసెట్‌ను ఎంచుకోవచ్చు, ఇది కుడి వైపున కనిపిస్తుంది. మీకు ఏవైనా వస్తువులపై ఆసక్తి లేకపోతే, మీరు దీన్ని రెగ్యులర్ శీర్షిక క్రింద డిఫాల్ట్ సాధారణ వద్ద ఉంచవచ్చు.

ప్రారంభించడానికి, సోర్స్ బటన్‌పై క్లిక్ చేసి, మీ వీడియో ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి. మీకు నచ్చితే మీరు గమ్యం, ఫార్మాట్ మరియు వీడియో కోడెక్‌ను మార్చవచ్చు, కానీ మీరు వీడియో యొక్క రిజల్యూషన్‌ను మార్చడానికి మాత్రమే ఆసక్తి కలిగి ఉంటే, అప్పుడు విలువలను వదిలివేయండి. ఇప్పుడు ముందుకు వెళ్లి పైభాగంలో ఉన్న పిక్చర్ సెట్టింగుల బటన్ పై క్లిక్ చేయండి.

ఇక్కడ మీరు వీడియో యొక్క వెడల్పును మార్చవచ్చు మరియు ఇది కారక నిష్పత్తిని నిర్వహించడానికి ఎత్తును స్వయంచాలకంగా సర్దుబాటు చేస్తుంది. ఈ సమయంలో, మీరు ప్రారంభ బటన్‌పై క్లిక్ చేయడం తప్ప మరేమీ చేయనవసరం లేదు. మీరు ఒకేసారి బహుళ వీడియోల ఫైల్‌లను మార్చాలనుకుంటే, మీరు క్యూకు జోడించు బటన్‌ను క్లిక్ చేసి, ఆపై మరొక వీడియోను ఎంచుకోవడానికి సోర్స్ బటన్‌ను మళ్లీ క్లిక్ చేయవచ్చు. క్యూలో జోడించడం కొనసాగించండి మరియు మీరు పూర్తి చేసినప్పుడు ప్రారంభం క్లిక్ చేయండి.

మీరు ప్రోగ్రామ్ విండో దిగువన మార్పిడి పురోగతిని చూస్తారు. సమయం మొత్తం మీ వీడియో యొక్క అసలు పరిమాణం మరియు ఎన్‌కోడింగ్‌పై ఆధారపడి ఉంటుంది.

వర్చువల్డబ్ (VirtualDub)

వర్చువల్డబ్ ఉచిత వీడియో క్యాప్చర్ మరియు వీడియో ప్రాసెసింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్ అనువర్తనం. అడోబ్ ప్రీమియర్‌లో మీరు కనుగొనే అనేక వీడియో ఎడిటింగ్ లక్షణాలు దీనికి లేవు, అయితే ఇది వీడియోలో సరళ కార్యకలాపాలను చాలా వేగంగా నిర్వహించడానికి క్రమబద్ధీకరించబడింది. ఇది పెద్ద సంఖ్యలో వీడియో ఫైళ్ళను ప్రాసెస్ చేయడానికి బ్యాచ్-ప్రాసెసింగ్ సామర్థ్యాలను కలిగి ఉంది.

మీ వీడియోలకు బ్లర్స్, బ్లాక్ అండ్ వైట్, ఫ్లిప్పింగ్ మరియు మరెన్నో ప్రత్యేక ప్రభావాలను చేర్చడంతో సహా మీరు వర్చువల్ డబ్‌తో టన్నుల కొద్దీ అంశాలను చేయవచ్చు. అయినప్పటికీ, మీ వీడియోల పరిమాణాన్ని మార్చడానికి మీరు దీన్ని ఎలా ఉపయోగించవచ్చో మాత్రమే మేము తెలుసుకోబోతున్నాము. AVI ఫైళ్ళలో వర్చువల్ డబ్ ఉత్తమంగా పనిచేస్తుందని గమనించాలి మరియు AVCHD, MP4, వంటి ఇతర ఫైళ్ళ రకాలతో పనిచేయడానికి అదనపు కోడెక్స్ వ్యవస్థాపించబడతాయి.

మొదట వర్చువల్‌డబ్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసి, మీ హార్డ్‌డ్రైవ్‌లోని ఫోల్డర్‌కు సేకరించండి. వర్చువల్‌డబ్‌కు ఎటువంటి ఇన్‌స్టాలేషన్ అవసరం లేదు; ఇది కేవలం EXE ద్వారా నేరుగా నడుస్తుంది! అంటే ఇది మీ రిజిస్ట్రీతో లేదా Windows లో మరేదైనా కలవరపెట్టదు.

వ్యవస్థాపించిన తర్వాత, వర్చువల్ డబ్ చిహ్నంపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా ప్రోగ్రామ్‌ను ప్రారంభించండి. దిగువన కొన్ని నియంత్రణలతో మీకు ఖాళీ స్క్రీన్ లభిస్తుంది. మీరు పున:పరిమాణం చేయాలనుకుంటున్న మీ వీడియో ఇప్పటికే మీ వద్ద ఉందని నేను ass హిస్తున్నాను, కాబట్టి వెళ్లడానికి, ఫైల్‌పై క్లిక్ చేసి ఓపెన్ వీడియో ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి.

మీ వీడియో యొక్క స్థానానికి బ్రౌజ్ చేసి దాన్ని తెరవండి. మీ వీడియో ప్రధాన విండోలో రెండుసార్లు కనిపించడాన్ని మీరు ఇప్పుడు చూస్తారు. ఎందుకంటే ఎడమవైపు మీ అసలైనదిగా పరిగణించబడుతుంది మరియు కుడివైపు మీ “ప్రాసెస్ చేయబడిన” లేదా మార్చబడిన సంస్కరణ. మీరు మీ వీడియోకు ఫిల్టర్‌ను వర్తింపజేసినప్పుడు, సరైనది అప్‌డేట్ అవుతుంది మరియు మీరు రెండింటినీ ఒకే సమయంలో చూడవచ్చు! కూల్!

ఏమీ చేయనందున ప్రస్తుతం అవి రెండూ ఒకటే. సరే, ఇప్పుడు వీడియో దిగుమతి అయినందున, వీడియోకి వెళ్లి ఫిల్టర్‌లపై క్లిక్ చేయండి.

కుడివైపున జోడించు బటన్ పై క్లిక్ చేసి, పరిమాణాన్ని చూసే వరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి.

సరే క్లిక్ చేయండి మరియు మీరు ఇప్పుడు పున ize పరిమాణం వడపోత ఎంపికలకు తీసుకురాబడతారు. జాబితా చేయబడిన చాలా విషయాల గురించి మీరు ఎప్పుడూ వినకపోతే ఈ స్క్రీన్‌ను భయపెట్టవద్దు, నేను కూడా చేయలేదు! మీకు ఆసక్తి ఉన్నది మీరు క్రొత్త పరిమాణాన్ని ఎంచుకునే అగ్ర విభాగం. మీరు ఒక సంపూర్ణ పరిమాణాన్ని ఎంచుకోవచ్చు మరియు మీకు నచ్చితే దాన్ని మాన్యువల్‌గా టైప్ చేయవచ్చు లేదా ప్రస్తుత పరిమాణానికి సంబంధించి పరిమాణాన్ని పేర్కొనవచ్చు.

ముందుకు సాగండి మరియు మీరు మీ వీడియో పరిమాణాన్ని ఎలా మార్చాలనుకుంటున్నారో ఎంచుకోండి. ఇది 640 × 480 కావాలని మీకు తెలిస్తే, అప్పుడు సంపూర్ణపై క్లిక్ చేసి, మీలో టైప్ చేయండి, లేకపోతే సాపేక్షాన్ని ఎంచుకోండి. నేను గనిని 50% చిన్నదిగా చేస్తున్నాను. ఫ్రేమ్‌ను జోడించడం లేదా వీడియో యొక్క కారక నిష్పత్తిని మార్చడం వంటి ఇతర ఎంపికల సమూహం జాబితా చేయబడింది, కానీ మీరు పరిమాణాన్ని మార్చాలనుకుంటే మీరు ఒకే విధంగా ఉంచవచ్చు. సరే క్లిక్ చేసి, ఆపై మళ్లీ సరే.

మీరు ఇప్పుడు మీ అసలు వీడియోను ఎడమ వైపున మరియు మీ ప్రాసెస్ చేసిన వీడియోను కుడి వైపున చూడాలి, నా విషయంలో, సగం పరిమాణం!

ఇప్పుడు మీ కొత్తగా పున ized పరిమాణం చేయబడిన వీడియోను సేవ్ చేయడానికి, ఫైల్‌పై క్లిక్ చేసి, సేవ్ యాస్ ఎవిఐ ఎంచుకోండి. మరియు అది అంతే! ముందుకు సాగండి మరియు మీ వీడియోను ప్లే చేయండి మరియు మీరు దాన్ని చిన్న లేదా పెద్ద రిజల్యూషన్‌లో కలిగి ఉండాలి! అంత సులభం!

ఫ్రీమేక్ వీడియో కన్వర్టర్ (Freemake Video Converter)

నేను వర్చువల్‌డబ్ ద్వారా ఫ్రీమేక్ వీడియో కన్వర్టర్‌ను సిఫారసు చేశాను ఎందుకంటే ఇది చాలా విభిన్న వీడియో ఫార్మాట్‌లను ఇన్‌పుట్‌గా అంగీకరిస్తుంది, కాని ప్రోగ్రామ్ కోసం ఇన్‌స్టాలర్‌లో చాలా జంక్‌వేర్ ఉన్నందున నేను ఉద్దేశపూర్వకంగా దీన్ని చివరిగా జాబితా చేస్తున్నాను. ఇది మాల్వేర్ లేదా స్పైవేర్ కాదు, కానీ ఇది మీ సిస్టమ్‌లో మీరు కోరుకోని వ్యర్థం.

మీరు ప్రోగ్రామ్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసినప్పుడు, మీరు కస్టమ్ ఇన్‌స్టాలేషన్ రేడియో బటన్‌ను క్లిక్ చేసి, అనేక ప్రోగ్రామ్‌లను ఇన్‌స్టాల్ చేయకూడదని ఎంచుకోవాలి. ఇది కూడా మోసపూరితమైనది ఎందుకంటే వారు ఆ రేడియో బటన్‌ను మీరు దానిపై క్లిక్ చేయలేనట్లుగా ఉద్దేశపూర్వకంగా బూడిద రంగులోకి తెస్తారు. అయితే, మీరు రేడియో బటన్‌ను క్లిక్ చేసినప్పుడు, అది చురుకుగా మారుతుంది, కాబట్టి మోసపోకండి.

ఏదేమైనా, దాని వెలుపల, ప్రోగ్రామ్ బాగా పనిచేస్తుంది మరియు ప్రకటనలు, మాల్వేర్, స్పైవేర్ మొదలైనవి లేవు. ప్రారంభించడానికి, మీరు మార్చాలనుకుంటున్న వీడియో ఫైల్‌ను ఎంచుకోవడానికి పెద్ద జోడించు వీడియో బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.

మీరు వీడియో విండోను ప్రధాన విండోలోకి చూస్తారు మరియు ఈ సమయంలో మీరు దిగువన ఉన్న అనేక ఎంపికలలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోవచ్చు. మీరు గ్రీన్ ప్లే ఐకాన్ మరియు దానిపై కొన్ని కత్తెరతో కుడి వైపున ఉన్న బటన్‌ను కూడా చూస్తారు. మీరు దానిపై క్లిక్ చేస్తే, మీరు వీడియోను కత్తిరించడం మరియు తిప్పడం వంటి కొన్ని ప్రాథమిక వీడియో ఎడిటింగ్ చేయవచ్చు.

మీ వీడియో కోసం క్రొత్త పరిమాణాన్ని ఎంచుకోవడానికి, మీరు మొదట ఆపిల్, MP4, WMV, AVI వంటి ఎంపికను ఎన్నుకోవాలి. మీరు MP4 పై క్లిక్ చేస్తే, ఉదాహరణకు, మీకు పాప్ లభిస్తుంది కొన్ని ప్రీసెట్ విలువలతో విండో పైకి లేదా మీరు మీ ప్రీసెట్‌ను జోడించు క్లిక్ చేయడం ద్వారా అనుకూల విలువను ఎంచుకోవచ్చు.

ఇక్కడ మీరు కొన్ని ప్రీసెట్ పరిమాణాల నుండి మళ్ళీ ఎంచుకోవచ్చు లేదా కస్టమ్ పై క్లిక్ చేసి, ఆపై మీ స్వంత వెడల్పు మరియు ఎత్తును నమోదు చేయవచ్చు. మీరు ఫ్రేమ్ రేట్, బిట్రేట్, వీడియో కోడెక్, ఆడియో ఛానెల్స్ మరియు మరెన్నో సర్దుబాటు చేయవచ్చు.

నేను ఈ ప్రోగ్రామ్‌ను నిజంగా ఇష్టపడుతున్నాను ఎందుకంటే దీనికి టన్నుల సంఖ్యలో ఎంపికలు ఉన్నాయి, అది మీ వీడియోను మీరు ఆలోచించగలిగే ఏ పరికరంలోనైనా పొందటానికి అనుమతిస్తుంది. ఇన్‌స్టాలర్‌తో పాటు వారు ఆ క్రాప్‌వేర్‌ను కట్టడానికి ప్రయత్నించలేదని నేను నిజంగా కోరుకుంటున్నాను! మీరు వీడియోను నేరుగా యూట్యూబ్‌కు పంపవచ్చు, దానిని HTML5 అనుకూల ఆకృతికి మార్చవచ్చు, దాన్ని ఎక్స్‌బాక్స్ మరియు ప్లేస్టేషన్ ఆకృతికి మార్చవచ్చు మరియు ప్రోగ్రామ్ నుండే DVD లేదా బ్లూ-రే డిస్క్‌కు కూడా బర్న్ చేయవచ్చు. మీరు ఆపిల్ వినియోగదారు అయితే, మీరు ఆపిల్ టు ఆప్షన్ ఎంపికను ఇష్టపడతారు, ఇది వీడియోను ప్లే చేయాలనుకుంటున్న ఖచ్చితమైన పరికరాన్ని ఎంచుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.

కాబట్టి మీ కంప్యూటర్, పరికరం లేదా ఆన్‌లైన్ సేవ నిర్వహించగలిగే పరిమాణం మరియు రిజల్యూషన్‌లోకి మీ వీడియోను పొందడానికి ఇవి కొన్ని మంచి ఎంపికలు. సారాంశంలో, హ్యాండ్‌బ్రేక్ ఆపిల్ స్నేహపూర్వక పరికరాలకు మార్చడానికి ఉత్తమంగా పనిచేస్తుంది, వర్చువల్డబ్ ఏదైనా ఫైల్ కోసం పని చేయగలదు, కానీ మీరు కొన్ని ఫైల్ ఫార్మాట్‌ల కోసం కోడెక్‌లను ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి మరియు ప్రతిదానికీ ఫ్రీమేక్ పనిచేస్తుంది కాని మీరు ఇన్‌స్టాల్ చేసేటప్పుడు జంక్‌వేర్‌ను నివారించాలని నిర్ధారించుకోవాలి ఇది. మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *