మీ స్వంత ఉపశీర్షికలను వీడియోకు ఎలా జోడించాలి?

ఇటీవల, నేను హిందీలో ఉన్న ఇంటర్నెట్ నుండి ఒక వీడియోను డౌన్‌లోడ్ చేసాను మరియు ఆ వీడియోకు ఇంగ్లీష్ ఉపశీర్షికలను జోడించాల్సిన అవసరం ఉంది, తద్వారా నేను కొంతమంది స్నేహితులతో భాగస్వామ్యం చేయగలను. నేను విండోస్ మూవీ మేకర్‌ను తనిఖీ చేసాను, ఇది వీడియోలో వచనాన్ని అతివ్యాప్తి చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది, కానీ ఫీచర్ సెట్ చాలా పేలవంగా ఉంది మరియు ఉపశీర్షికలు ఎక్కడ చూపించాయో, ఎంతసేపు, మరియు ఏ విధమైన ఫార్మాట్‌లో ఉన్నాయో నియంత్రించడం దాదాపు అసాధ్యం.

విండోస్ మూవీ మేకర్‌తో ఉన్న మరో సమస్య ఏమిటంటే, మీరు DVD ప్లేయర్‌లలో ఎంపికగా చూపించే ఉపశీర్షికలను సృష్టించలేరు; ఇది ఎల్లప్పుడూ ఉంటుంది లేదా కాదు. కొన్ని పరిశోధనలు చేసిన తరువాత, సెమీ-ప్రొఫెషనల్‌గా వీడియోకు ఉపశీర్షికలను జోడించడానికి ఉత్తమ మార్గం ప్రోగ్రామ్‌ల కలయికను ఉపయోగించడం అని నేను కనుగొన్నాను, మీ వీడియోకు సరిగ్గా సరిపోయే అధిక-నాణ్యత ఉపశీర్షికలను సృష్టించడంలో ప్రత్యేకత మరియు ఉపశీర్షికలను తీసుకునే మరొక ప్రోగ్రామ్ మరియు వాటిని వీడియోతో ఎన్కోడ్ చేస్తుంది.

కాబట్టి వీడియోలకు ఉపశీర్షికలను ఉచితంగా ఎలా జోడించాలో నేర్పించే ఒక గైడ్ ఇక్కడ ఉంది మరియు మిమ్మల్ని పూర్తిగా నిరాశకు గురిచేయదు! ప్రారంభించడానికి, మీరు మొదట రెండు అనువర్తనాలను డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. నేను మొదట హ్యాండ్‌బ్రేక్‌ను ఎలా ఉపయోగించాలో వ్రాయబోతున్నాను ఎందుకంటే ఇది సులభమైన ప్రోగ్రామ్, కానీ అది కొన్ని కారణాల వల్ల పని చేయకపోతే, మీరు TEncoder ని బ్యాకప్‌గా ప్రయత్నించవచ్చు.

ఉపశీర్షిక వర్క్‌షాప్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసి, అన్జిప్ చేయండి

హ్యాండ్‌బ్రేక్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

TEncoder ని డౌన్‌లోడ్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయండి – ఐచ్ఛికం

ఉపశీర్షికల ఫైల్ (SRT) ను సృష్టించండి (Create Subtitles File (SRT))

ఉపశీర్షిక వర్క్‌షాప్‌ను అమలు చేయడానికి మాత్రమే అన్జిప్ చేయాలి, ఇన్‌స్టాల్ లేదు. సబ్‌టైట్ వర్క్‌షాప్ 4 చిహ్నంపై డబుల్ క్లిక్ చేయండి. ఇది మేము ప్రారంభించే మొదటి అప్లికేషన్. ఉపశీర్షిక వర్క్‌షాప్ మన వీడియోలో మనకు కావలసినన్ని ఉపశీర్షికలను జోడించడానికి మరియు ఆ ఫైల్‌ను ప్రత్యేక ఫైల్‌గా సేవ్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది (ఈ సమయంలో మా వీడియో మారదు).

మీరు ఉపశీర్షిక వర్క్‌షాప్ తెరిచిన తర్వాత, ఫైల్‌పై క్లిక్ చేసి, కొత్త ఉపశీర్షికను ఎంచుకోండి.

అప్పుడు వీడియో మెను ఎంపికకు వెళ్లి ఓపెన్ ఎంచుకోండి. మీ వీడియోను ఎంచుకోండి మరియు సరి క్లిక్ చేయండి మరియు మీరు వీడియో ఎగువ విభాగంలో కనిపిస్తుంది మరియు ప్లే చేయడం ప్రారంభిస్తుంది. ముందుకు సాగండి మరియు మీ మొదటి ఉపశీర్షిక కనిపించాలనుకునే ప్రదేశానికి స్లైడ్ బార్‌ను తరలించి, ఆపై నంబర్ 1, షో, దాచు మొదలైనవి చెప్పే ప్రధాన జాబితా పెట్టెలోని మొదటి వరుసపై క్లిక్ చేయండి.

మీ ఉపశీర్షికను జోడించడానికి, దిగువ ఉన్న టెక్స్ట్ బాక్స్‌లో మీ వచనాన్ని టైప్ చేయడం ప్రారంభించండి. మీరు టైప్ చేస్తున్నప్పుడు ఇది వీడియోలో కనిపిస్తుంది. ఇప్పుడు మీరు ఉపశీర్షికలను జోడించినప్పుడు, పై స్క్రీన్ షాట్‌లో షో మరియు దాచు విభాగం కనిపిస్తుంది. మీరు వీడియోలో ఉన్న స్థానం నుండి విలువను ఎంచుకోనందున ఉపశీర్షికలు కనిపించాలని మీరు కోరుకునే ఖచ్చితమైన సమయాలను మీరు టైప్ చేయాలి.

వీడియోను ప్లే చేస్తున్నప్పుడు మీరు ఉన్న ప్రస్తుత ఫ్రేమ్‌ను పొందడానికి, వీడియో క్రింద స్క్రీన్ కుడి వైపున చూడండి. షో / దాచు పెట్టెల్లో ఉన్నట్లే మీరు ఆ సంఖ్యలను చూస్తారు. మొదటి నుండి విలువను తీసుకొని దానిని షో బాక్స్‌లో చేర్చండి. ఉదాహరణకు, నా మొదటి ఉపశీర్షిక వీడియోలోకి 5 సెకన్లు మరియు చివరి 5 సెకన్లు రావాలని నేను కోరుకుంటున్నాను.

కాబట్టి నేను షో బాక్స్‌లో 00: 00: 05: 000 అని టైప్ చేయవచ్చు లేదా స్లైడ్ బార్‌ను ఖచ్చితమైన స్థానానికి తరలించడం (లేదా ఖచ్చితమైన సమయంలో పాజ్ చేయడం) టైప్ చేసి, ఆపై విలువను కాపీ చేయడం ద్వారా నేను చాలా నిర్దిష్ట ఫ్రేమ్‌కి దిగవచ్చు. ఎగువ భాగంలో నా పెట్టెలో చూపబడింది. ఉపశీర్షికలు తెరపై ఉండాలని మీరు కోరుకుంటున్నంత కాలం వ్యవధి విలువను సర్దుబాటు చేయండి! ఇది ఒకదానికి డిఫాల్ట్ చేయబడింది, కాబట్టి మీరు కోరుకున్న దాన్ని మార్చండి.

మరొక ఉపశీర్షికను జోడించడానికి, మీరు ఎరుపు గీతతో పైన ఎత్తి చూపిన ఉపశీర్షికను జోడించు బటన్‌ను క్లిక్ చేయాలి. మీరు సవరించు మెనుపై క్లిక్ చేసి, ఉపశీర్షికను చొప్పించు ఎంచుకోవచ్చు. ఉపశీర్షిక యొక్క రూపాన్ని సవరించే పరంగా, మొత్తం ఎంపికలు లేవు. సాధారణంగా, మీరు బోల్డ్, ఇటాలిక్, అండర్లైన్ మరియు రంగును మార్చవచ్చు. వీడియోలో ఉపశీర్షికలను చొప్పించే వాస్తవ ఎన్కోడింగ్ ప్రోగ్రామ్ లుక్ అండ్ ఫీల్ కోసం ఇతర సెట్టింగులను నియంత్రిస్తుంది

మీరు మీ అన్ని ఉపశీర్షికలను ఉంచిన తర్వాత, ముందుకు వెళ్లి ఫైల్‌పై క్లిక్ చేసి, ఆపై సేవ్ చేయండి. సేవ్ టైప్ బాక్స్‌లో, సబ్‌రిప్ (.srt) కి క్రిందికి స్క్రోల్ చేసి, ఫైల్‌ను వీడియో ఫైల్ వలె అదే ఫోల్డర్‌లో సేవ్ చేసి, వీడియోకు అదే పేరును ఇవ్వండి.

ఉపశీర్షికలను ఎన్కోడ్ చేయడానికి హ్యాండ్‌బ్రేక్ ఉపయోగించండి

మీరు హ్యాండ్‌బ్రేక్‌ను తెరిచిన తర్వాత, సోర్స్ బటన్‌ను క్లిక్ చేసి, మీ వీడియో ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి. ముందుకు సాగండి మరియు మీ అవుట్పుట్ ఫైల్ కోసం గమ్యాన్ని ఎంచుకోండి మరియు మిగతావన్నీ అలాగే ఉంచండి. కుడి వైపున ఉన్న ప్రీసెట్లు మెనులో నార్మల్ ఎంచుకోబడిందని నిర్ధారించుకోండి.

ఇప్పుడు దిగువన ఉన్న ఉపశీర్షికల ట్యాబ్‌పై క్లిక్ చేసి, దిగుమతి SRT బటన్‌పై క్లిక్ చేయండి. SRT ఫైల్‌ను ఎంచుకోండి మరియు అది క్రింది జాబితా పెట్టెలో కనిపిస్తుంది.

మీకు అవసరమైతే ఒకటి కంటే ఎక్కువ ఉపశీర్షిక ఫైల్‌లను జోడించవచ్చు, అనగా బహుళ భాషల కోసం. హ్యాండ్‌బ్రేక్ కోసం దాని గురించి! ఇది చాలా సులభమైన ప్రక్రియ మరియు బాగా పనిచేస్తుంది.

ఉపశీర్షికలను ఎన్కోడ్ చేయడానికి TEncoder ని ఉపయోగించండి

ఇప్పుడు ఉపశీర్షిక వర్క్‌షాప్‌ను మూసివేసి, టెన్‌కోడర్‌ను తెరవండి. మొదట, మేము ఉపశీర్షికలను జోడించదలిచిన వీడియో ఫైల్ను జోడించాలి. ముందుకు వెళ్లి, జోడించు () బటన్ పై క్లిక్ చేసి, మీ వీడియో ఫైల్ను ఎంచుకోండి.

TEncoder కూడా ఒక వీడియో / ఆడియో కన్వర్టర్ అని గమనించండి, కాబట్టి మీరు కావాలనుకుంటే వీడియో ఫైల్ యొక్క ఆకృతిని కూడా మార్చవచ్చు. అప్రమేయంగా, ఇది Xvid వీడియో కోడెక్ మరియు MP3 ఆడియో కోడెక్ ఉపయోగించి AVI ఫైల్‌ను సృష్టిస్తుంది. ప్రతిదీ అసలు ఫైల్ మాదిరిగానే ఉండాలని మీరు కోరుకుంటే, వీడియో కోడెక్ డ్రాప్‌డౌన్ బాక్స్ నుండి డైరెక్ట్ కాపీని ఎంచుకోండి.

ఇప్పుడు దిగువ కుడి వైపున ఉపశీర్షికలను ప్రారంభించు పెట్టెను తనిఖీ చేయండి. మీరు ఉపశీర్షిక ఫైల్ వీడియో ఫైల్ వలె అదే ఫోల్డర్‌లో ఉందని మరియు దానికి అదే పేరు కూడా ఉందని నిర్ధారించుకోవాలి.

మీకు అధిక నాణ్యత గల ఫైల్ కావాలంటే, ముందుకు సాగండి మరియు రెండు పాస్ ఎన్కోడింగ్ పెట్టెను తనిఖీ చేయండి. ఉపశీర్షికల రూపాన్ని మరియు అనుభూతిని కాన్ఫిగర్ చేయడానికి మరికొన్ని ఎంపికలను కాన్ఫిగర్ చేయడానికి మీరు ఉపశీర్షిక ఎంపికలపై క్లిక్ చేయవచ్చు.

మీరు జాబితాలోని వీడియో ఫైల్ పేరుపై క్లిక్ చేసినప్పుడు, మీరు ఉపశీర్షిక ఫైల్‌కు మార్గం పైన ఉన్న టెక్స్ట్ బాక్స్‌లలో స్వయంచాలకంగా జనాభాను చూడాలని గమనించండి. ఈ సమయంలో, ఉపశీర్షిక ఫైల్ సరిగ్గా ఉందని మీరు అనుకోవచ్చు. ప్రారంభించడానికి ఎన్‌కోడ్ బటన్‌ను క్లిక్ చేయండి.

మీరు అదే సోర్స్ బాక్స్‌ను తనిఖీ చేస్తే, కొత్తగా సృష్టించిన అవుట్‌పుట్ ఫైల్ మీ అసలు వీడియో ఫైల్ ఉన్న చోటనే ఉంటుంది. మీరు ఇప్పుడు దీన్ని మీ మీడియా ప్లేయర్‌లో ప్లే చేయగలరు మరియు వాటిని ఉపశీర్షికలను ఆన్‌లో చూడగలరు.

చాలా మంది వీడియో ప్లేయర్‌లు స్వయంచాలకంగా ఉపశీర్షికను కనుగొంటాయి లేదా మానవీయంగా ఒకదాన్ని ఎంచుకోవడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మీరు వీడియోను పంపిణీ చేయకూడదనుకుంటే ఇది ఉపయోగపడుతుంది, కానీ మీరు సినిమా చూసేటప్పుడు వీడియో కోసం ఉపశీర్షికలను చూడాలనుకుంటే మొదలైనవి. నా ఉదాహరణలో, VLC మీడియా ప్లేయర్ ఉపయోగించి ఇది ఎలా జరుగుతుందో నేను మీకు చూపిస్తాను .

మొదట, మీ వీడియో ఫైల్‌ను తెరిచి, ఆపై వీడియోలో ఎక్కడైనా కుడి క్లిక్ చేసి, ఉపశీర్షికపై క్లిక్ చేసి, ఆపై Add Subtitle File పై క్లిక్ చేయండి. మీరు వీడియో ఫైల్ వలె అదే పేరును ఇస్తే ప్రోగ్రామ్ మీ కోసం కనుగొనగలిగేంత స్మార్ట్ గా ఉంటుంది, ఈ సందర్భంలో సబ్ ట్రాక్ బూడిద రంగులో లేదని మీరు చూస్తారు మరియు మీరు ఉపశీర్షిక ట్రాక్ ఎంచుకోగలుగుతారు.

ఈ ప్రక్రియలో కొన్ని దశలు ఉన్నాయి మరియు ఇది కొన్ని సమయాల్లో కొంచెం క్లిష్టంగా మరియు గందరగోళంగా ఉంటుంది, కాబట్టి మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే లేదా ఇరుక్కుపోయి ఉంటే, సంకోచించకండి, వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి మరియు మేము సహాయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాము. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *