పిసి / కంప్యూటర్‌కు క్యాసెట్ టేపులను ఎలా రికార్డ్ చేయాలి?

కాబట్టి మీరు మీ కంప్యూటర్‌కు కాపీ చేయాలనుకుంటున్నారా లేదా బదిలీ చేయాలనుకుంటున్న పాత ఆడియో క్యాసెట్ల సమూహం ఉందా? మీరు కొనుగోలు చేయగలిగే అనేక గాడ్జెట్లు మరియు ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి, అయితే ఈ ప్రక్రియను సాధ్యమైనంత సులభతరం చేస్తుంది, అయినప్పటికీ, నేను టెక్కీని మరియు నా బ్లాగ్ కంప్యూటర్ చిట్కాలను అర్థం చేసుకోవడం సులభం కనుక, నేను ప్రయత్నించి నేర్పించబోతున్నాను మీరు మీ కంప్యూటర్‌కు ఆడియో క్యాసెట్‌లను ఎలా ఉచితంగా బదిలీ చేయవచ్చు!

సమయం లేదా సహనం లేని మీ కోసం ఈ క్రింది కొన్ని గాడ్జెట్‌లను నేను చివరికి ప్రస్తావిస్తాను, ఈ క్రింది సూచనలను అనుసరించండి.

ఆడియో బదిలీ కోసం ఆడాసిటీని ఉపయోగించడం (Using Audacity to for Audio Transfer)

మీరు మీ కంప్యూటర్ లేదా పిసికి క్యాసెట్లను కాపీ చేయడానికి ముందు మీకు ఏమి అవసరం:

  1. ఆడాసిటీ ఉచిత రికార్డింగ్ మరియు ఎడిటింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్

2. RCA అవుట్పుట్ జాక్‌లతో క్యాసెట్ టేప్ డెక్ లేదా 3.5 మిమీ మినీ-ప్లగ్‌తో టేప్ ప్లేయర్ (మీరు చాలా క్యాసెట్లను కలిగి ఉంటే ఆశాజనక మీకు ఇది ఇప్పటికే ఉంది)

3. మినీ-జాక్ కనెక్టర్‌తో స్టీరియో ఆర్‌సిఎ కేబుల్ లేదా మినీ-మేల్ టు స్టీరియో మినీ-మేల్ కేబుల్

4. లైన్-ఇన్ జాక్‌తో సౌండ్ కార్డ్ (సాధారణంగా నీలం రంగులో)

దశ 1: కంప్యూటర్‌కు టేప్ డెక్‌ను కనెక్ట్ చేయండి (Connect tape deck to computer)

క్యాసెట్ టేప్ నుండి ఆడియోను రికార్డ్ చేయడానికి మీరు చేయవలసిన మొదటి విషయం ఏమిటంటే టేప్ డెక్ లేదా ట్యాప్ ప్లేయర్‌ను కంప్యూటర్‌లోకి కనెక్ట్ చేయడం. ఈ దశ కోసం మీకు మినీ-జాక్‌తో స్టీరియో RCA కేబుల్ లేదా మినీ-మేల్ నుండి మినీ-మేల్ కేబుల్ అవసరం.

ముందుకు వెళ్లి, కేబుల్ యొక్క మగ RCA వైపు (ఎరుపు మరియు తెలుపు) టేప్ డెక్‌లోని ఆడ RCA కనెక్టర్లలోకి కనెక్ట్ చేయండి. టేప్ డెక్‌లోని RCA జాక్‌లు “లైన్ అవుట్” లేదా “ఆడియో అవుట్” అని చెప్పేలా చూసుకోండి.

ఇప్పుడు మీ కంప్యూటర్‌కు కేబుల్ యొక్క మరొక చివరను కనెక్ట్ చేయడానికి సమయం ఆసన్నమైంది. మీరు మరొక చివర మినీ-జాక్ కనెక్టర్‌తో RCA కేబుల్‌ను ఉపయోగిస్తుంటే, దాన్ని మీ కంప్యూటర్ వెనుక భాగంలో ఉన్న ఆడ లైన్-ఇన్ జాక్‌లో ప్లగ్ చేయండి (మూడింటిలో నీలం ఒకటి). ఏదేమైనా, మీకు రెండు చివర్లలో ఎరుపు మరియు తెలుపు RCA కనెక్టర్లను కలిగి ఉన్న RCA కేబుల్ ఉంటే, మీరు క్రింద చూపిన విధంగా 2 RCA మహిళా అడాప్టర్ నుండి ఒక చిన్న-మగని కొనుగోలు చేయాలి.

అయితే, మీరు దీన్ని కొనుగోలు చేయబోతున్నట్లయితే, మీరు ఇప్పటికే మరొక చివరన ఉన్న మినీ-జాక్‌తో కేబుల్‌ను కూడా కొనుగోలు చేయవచ్చు! అడాప్టర్‌ను ఉపయోగించడం వల్ల ఆడియో నాణ్యత కోల్పోవచ్చు.

మీరు డెస్క్‌టాప్ పిసిని ఉపయోగిస్తుంటే, ఇది రంగు కోడెడ్ అయి ఉండాలి, ఇది ఎక్కడ కనెక్ట్ చేయాలో గుర్తించడం చాలా సులభం చేస్తుంది. సాధారణంగా, ఇది నీలిరంగు జాక్, ఇది మీ లైన్ ఇన్.

దశ 2: ఆడాసిటీని ఉపయోగించి క్యాసెట్ టేప్ నుండి ఆడియోను రికార్డ్ చేయండి

ఇప్పుడు మీరు మీ క్యాసెట్ టేప్ డెక్‌ను కంప్యూటర్‌కు కనెక్ట్ చేసారు, మేము ఆడియోను సంగ్రహించడానికి ఓపెన్ సోర్స్ ఆడియో రికార్డింగ్ మరియు ఎడిటింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఆడాసిటీని ఉపయోగించవచ్చు.

మొదట, ఆడాసిటీని తెరిచి, దిగువన ఉన్న ఎడిట్ ఆపై ప్రాధాన్యతలను క్లిక్ చేయండి. ఇది ఇప్పటికే లేకపోతే, ఎడమ చేతి మెనులోని ఆడియో I / O పై క్లిక్ చేయండి. మీరు ధ్వనిని రికార్డ్ చేయదలిచిన ఇన్‌పుట్ మూలాన్ని ఇక్కడ ఎంచుకోవచ్చు. మీరు రికార్డింగ్ అని పిలువబడే ఒక విభాగం శీర్షికను చూడాలి మరియు దాని కింద పరికరం అనే డ్రాప్ డౌన్ మెను ఉండాలి.

మీరు విండోస్ మెషీన్‌లో ఉంటే మైక్రోసాఫ్ట్ సౌండ్‌మాపర్‌ను ఎంచుకోలేదని నిర్ధారించుకోండి. ఇది మీరు పైన చూసినదానికి సమానమైనదిగా ఉండాలి లేదా “లైన్-ఇన్: రియల్టెక్ హెచ్‌డి డివైస్“, మొదలైనవి ఉండాలి. మీరు ధ్వనిని రికార్డ్ చేసే వరకు డ్రాప్ డౌన్‌లోని అన్ని ఎంపికలను ప్రయత్నించవచ్చు, వాటిలో ఒకటి పని చేస్తుంది .

ఇప్పుడు మీరు కుడి వైపున (ఎరుపు) VU రికార్డింగ్ స్థాయి మీటర్లలో క్రిందికి చూపే బాణంపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీ రికార్డింగ్ కోసం వాల్యూమ్‌ను సర్దుబాటు చేయాలి.

ఇప్పుడు మానిటర్ ఇన్పుట్ లేదా స్టార్ట్ మానిటరింగ్ పై క్లిక్ చేయండి. ఇప్పుడు మీరు రికార్డ్ బటన్‌ను క్లిక్ చేయడం ద్వారా రికార్డింగ్ ప్రారంభించినప్పుడు, ధ్వని కుడి వైపుకు (ఎరుపు పట్టీలు) చాలా దూరం వెళుతున్నట్లు మీరు చూస్తే, మీరు మిక్సర్ టూల్‌బార్‌లో ఎడమవైపు స్లైడర్‌ను లాగడం ద్వారా ఇన్‌పుట్ వాల్యూమ్ స్థాయిని సర్దుబాటు చేయవచ్చు (ఇది కొద్దిగా తక్కువ మరియు రికార్డింగ్ స్థాయిల మీటర్ల ఎడమ వైపున.

మీరు రికార్డింగ్ పూర్తి చేసిన తర్వాత, ముందుకు సాగండి మరియు ఆపు బటన్ (పసుపు రంగు) క్లిక్ చేసి ఫైల్‌కు వెళ్లి ప్రాజెక్ట్ను సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి. ఇది దీన్ని ఆడాసిటీ ప్రాజెక్ట్‌గా సేవ్ చేస్తుంది, తద్వారా మీరు తిరిగి వచ్చి తరువాత సవరించవచ్చు.

మీ రికార్డింగ్ యొక్క చివరి సవరించిన సంస్కరణను MP3 లేదా WAV ఆకృతికి ఎగుమతి చేయడానికి, ఫైల్‌పై క్లిక్ చేసి ఎగుమతిగా ఎంచుకోండి. అప్పుడు మీరు ఈ MP3 లను తీసుకొని వాటిని CD కి బర్న్ చేయవచ్చు లేదా iTunes లోకి దిగుమతి చేసుకోవచ్చు. ఎగుమతి కోసం మీరు WAV, AIFF, OGG, FLAC మరియు MP2 ఆకృతుల మధ్య ఎంచుకోవచ్చు.

మీ కంప్యూటర్‌కు బదిలీ చేయకూడదనుకునే క్యాసెట్ టేప్‌లో కొన్ని భాగాలు ఉంటే మీరు ఎప్పుడైనా రికార్డింగ్‌ను పాజ్ చేయవచ్చని గుర్తుంచుకోండి. లేకపోతే, మీరు ఇప్పుడు మీ ఆడియో క్యాసెట్ల యొక్క డిజిటల్ వెర్షన్ ఉండాలి!

ఆడియో క్యాసెట్లను బదిలీ చేయడానికి ఇతర పద్ధతులు

మీరు కొంత నగదును విసిరేయడం పట్టించుకోకపోతే, బదిలీ ప్రక్రియను చాలా సులభతరం చేయడానికి మీరు కొనుగోలు చేయగల కొన్ని సులభ గాడ్జెట్లు ఉన్నాయి.

USB క్యాసెట్ ప్లేయర్ (USB Cassette Player)

నా అభిమాన మరియు మీ చౌకైన ఎంపిక అమెజాన్ నుండి $ 22 కోసం చూపిన యుఎస్బి క్యాసెట్ ప్లేయర్. మీరు మీ కంప్యూటర్ యొక్క USB పోర్టులో ఈ విషయాన్ని ప్లగ్ చేసి, ఆడియోను MP3 ఆకృతిలో రికార్డ్ చేయడానికి సహ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించండి.

సిడి రికార్డర్‌తో టేప్ డెక్ (Tape Deck with CD Recorder)

పై ట్యుటోరియల్‌లో నేను చూపించినట్లుగా టేప్ డెక్‌ను కొనడం చాలా ఖరీదైన ఎంపిక, బదులుగా అంతర్నిర్మిత సిడి రికార్డర్‌ను కలిగి ఉన్నదాన్ని కొనండి. ఒక సాధారణ టేప్ డెక్ మీకు $ 50 నుండి $ 150 వరకు ఖర్చు అవుతుంది, అయితే CD రికార్డర్ ఎంపికతో టేప్ డెక్ మిమ్మల్ని $ 200 నుండి $ 350 వరకు ఎక్కడైనా తిరిగి సెట్ చేస్తుంది.

టీక్ ఒక ప్రసిద్ధ బ్రాండ్ మరియు పరికరంలోనే డైరెక్టరీని ప్లే చేయడానికి మరియు రికార్డ్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే ఒక మోడల్ ఉంది. ఇది 5 335 వద్ద కొంచెం ఖరీదైనది, కానీ మీరు డిజిటల్ ఆకృతికి మార్చాలనుకుంటున్న వందలాది క్యాసెట్లను కలిగి ఉంటే అది విలువైనదే.

ఆశాజనక, మీ క్యాసెట్లను చాలా ఇబ్బంది లేకుండా డిజిటల్ ఆకృతిలోకి తీసుకురావడానికి ఇది తగినంత సమాచారం. మీకు ప్రశ్న ఉంటే, వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి! ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *