విండోస్‌లో ఫోల్డర్ ఐకాన్ రంగును ఎలా మార్చాలి?

మీరు పనిలో లేదా ఇంట్లో మీ ఫోల్డర్‌లన్నింటినీ కలర్-కోడ్ చేయడానికి ఇష్టపడే చాలా వ్యవస్థీకృత వ్యక్తినా? మీరు మీ వ్రాతపనిని దృశ్యపరంగా నిర్వహించడానికి ఉంటే, మీ డిజిటల్ ఫోల్డర్‌లన్నింటికీ మీరు అదే పని చేయగలరని తెలుసుకోవడం పట్ల మీరు కూడా సంతోషిస్తారు!

ఫోల్డర్‌ల కోసం ఐకాన్ రంగును మార్చగలరని g హించుకోండి, తద్వారా మీ ఆర్థిక ఫోల్డర్ ఆకుపచ్చగా ఉంటుంది (డబ్బు వంటిది) మరియు మీ టాస్క్‌ల ఫోల్డర్ ఎరుపుగా ఉంటుంది (అత్యవసరం కావచ్చు?). మీ కంప్యూటర్‌లోని ఏదైనా ఫోల్డర్ యొక్క రంగును సులభంగా మార్చడానికి మీరు ఉపయోగించగల రెండు నిఫ్టీ చిన్న ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి, ఒకటి ఉచితం మరియు మరొకటి చెల్లించబడుతుంది.

ఆ ఫోల్డర్ యొక్క స్థితిని సూచించడానికి ఫోల్డర్ చిహ్నాన్ని మార్చడానికి కూడా మీరు వాటిని ఉపయోగించవచ్చు, ఉదాహరణకు మీకు ప్రైవేట్ డేటాతో ఫోల్డర్ ఉంటే, చిన్న లాక్ కనిపించేలా మీరు చిహ్నాన్ని మార్చవచ్చు.

ఫోల్డర్ మార్కర్ (Folder Marker)

మొదటి ప్రోగ్రామ్ ఫోల్డర్ మార్కర్ మరియు ఒకసారి ఇన్‌స్టాల్ చేయబడితే, మీరు ఫోల్డర్‌లను రెండు విధాలుగా మార్కప్ చేయవచ్చు. మొదట, మీరు అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించవచ్చు, మీరు గుర్తించదలిచిన ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకోవచ్చు, ఆపై ఆ ఫోల్డర్ కోసం మీరు భర్తీ చేయదలిచిన చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి. మీరు ఒకేసారి ఒకటి కంటే ఎక్కువ ఫోల్డర్‌లను కలర్ చేయాలనుకుంటే, nav బార్‌లోని ఫోల్డర్‌పై క్లిక్ చేసి, ఆపై బహుళ ఫోల్డర్‌లను తనిఖీ చేయండి.

మీరు రంగులు టాబ్, ప్రధాన ట్యాబ్ మరియు వినియోగదారు చిహ్నాల నుండి ఎంచుకోవచ్చు. ప్రధాన ట్యాబ్‌లో ప్రాథమికంగా అప్‌లోడ్, డౌన్‌లోడ్, ప్రైవేట్ ఫైళ్లు, గమనికలు మొదలైన వివిధ రాష్ట్రాలకు సంబంధించిన చిహ్నాల సమితి ఉంటుంది.

మీకు ఇప్పటికే మీకు నచ్చిన చిహ్నాలు లేదా మీరే సృష్టించినట్లయితే, మీరు నిజంగా యూజర్ ఐకాన్స్ ట్యాబ్‌పై క్లిక్ చేసి వాటిని ఫోల్డర్ మార్కర్‌కు జోడించవచ్చు. అప్పుడు మీరు కస్టమ్ చిహ్నాలతో ఫోల్డర్‌లను గుర్తించవచ్చు. మీరు ఫోల్డర్ మార్కర్‌తో ఉపయోగించగల చిత్రాలను ఐకాన్ ఆకృతిలోకి మార్చడంపై నా మునుపటి పోస్ట్ చదవండి. మీ కంప్యూటర్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేయబడిన ప్రోగ్రామ్‌ల యొక్క ఎక్జిక్యూటబుల్ ఫైళ్ల నుండి వాటిని తీయడం ద్వారా మీరు మరిన్ని చిహ్నాలను కూడా కనుగొనవచ్చు.

అలాగే, మీరు యాక్షన్ పై క్లిక్ చేస్తే, మీకు కొన్ని ఉపయోగకరమైన ఎంపికలు కనిపిస్తాయి. మొదట, మీరు ఎప్పుడైనా ఒక ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకోవచ్చు మరియు ఎంచుకున్న ఫోల్డర్ (ల) కోసం డిఫాల్ట్ ఐకాన్‌ను పునరుద్ధరించు ఎంచుకోవచ్చు. రెండవది, మీరు ఫోల్డర్ కోసం వాస్తవ డిఫాల్ట్ సిస్టమ్ చిహ్నాన్ని వేరొకదానికి మార్చవచ్చు, తద్వారా అన్ని సాధారణ ఫోల్డర్లు డిఫాల్ట్ విండోస్ ఫోల్డర్ ఐకాన్ కాకుండా డిఫాల్ట్గా ఆ కొత్త చిహ్నాన్ని ఉపయోగిస్తాయి. మీరు డిఫాల్ట్ సిస్టమ్ ఫోల్డర్ చిహ్నాన్ని కూడా సులభంగా పునరుద్ధరించవచ్చు. ప్రతిదీ గందరగోళంగా ఉంటే, మీరు అన్ని మార్పులను రోల్‌బ్యాక్ క్లిక్ చేయవచ్చు మరియు మీరు చేసిన ప్రతిదీ క్లియర్ అవుతుంది.

ఈ ప్రత్యేక చిహ్నాలతో మీరు ఫోల్డర్‌లను గుర్తించగల రెండవ మార్గం ఏమిటంటే, వాటిపై కుడి-క్లిక్ చేసి, మార్క్ ఫోల్డర్ మెనూకు నావిగేట్ చేయడం! ఫోల్డర్ చిహ్నాన్ని మార్చడానికి ఈ ప్రోగ్రామ్‌కు కుడి-క్లిక్ కాంటెక్స్ట్ మెనూలో ఎంపిక లేకపోతే, నేను దీన్ని సిఫారసు చేయలేను, ఎందుకంటే ఇది కలిగి ఉండటం చాలా సులభం.

మరియు అది అంతే! మీరు ఇప్పుడు మీ ఫోల్డర్‌లను విండోస్‌లో దృశ్యమానంగా మరియు గుర్తించదగిన రీతిలో నిర్వహించవచ్చు! రంగు కోడింగ్ మరియు ప్రోగ్రామ్‌లోని కొన్ని ప్రీసెట్ చిహ్నాలను ఉపయోగించిన తర్వాత నా పత్రాల ఫోల్డర్‌ను చూడండి.

నా సురక్షిత ఫోల్డర్‌లు, నా ముఖ్యమైన ఫోల్డర్‌లు, నా పని ఫోల్డర్‌లు మొదలైనవి ఇప్పుడు నేను సులభంగా చూడగలను! మొత్తంమీద, ఫోల్డర్ మార్కర్ మీ ఫోల్డర్‌లను రంగు కోడింగ్ చేయడం ద్వారా లేదా ఫోల్డర్ చిహ్నాన్ని మార్చడం ద్వారా విండోస్‌లో నిర్వహించడానికి గొప్ప మరియు ఉచిత మార్గం. ఉచిత సంస్కరణ నాకు బాగానే ఉంది, కాని వాటికి $ 25 మరియు $ 35 లకు రెండు చెల్లింపు సంస్కరణలు ఉన్నాయి, వీటిలో ఎక్కువ ఐకాన్ సెట్‌లు ఉన్నాయి మరియు అన్ని సబ్ ఫోల్డర్‌లను ఎంచుకునే సామర్థ్యం వంటి కొన్ని అదనపు లక్షణాలను కలిగి ఉంటాయి.

ఫోల్డర్ఐకో (FolderIco)

విండోస్‌లో ఫోల్డర్ ఐకాన్ రంగులను మార్చడానికి మరో మంచి ప్రోగ్రామ్ ఫోల్డర్ ఐకో. ఇది వాస్తవానికి ఫోల్డర్ మార్కర్ కంటే ఎక్కువ చిహ్నాలు మరియు మంచి వాటిని కలిగి ఉంది, కాని ఇది ఉచితం కానందున నేను చివరిగా పేర్కొన్నాను. ట్రయల్ వెర్షన్‌తో మీరు డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు మరియు ఆడవచ్చు, కానీ అది గడువు ముగిసిన తర్వాత, మీరు లైసెన్స్ కోసం $ 10 చెల్లించాలి. ఇది చెడ్డ ధర కాదు, కానీ మీరు ఫోల్డర్ మార్కర్‌తో నిర్వహించగలిగితే, ఈ ప్రోగ్రామ్‌ను కొనడానికి నిజంగా ఎటువంటి కారణం లేదు.

మీరు దీన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, ఫోల్డర్ చిహ్నాలను ఫోల్డర్ మార్కర్ మాదిరిగానే సర్దుబాటు చేయవచ్చు: ప్రధాన ప్రోగ్రామ్ ఇంటర్‌ఫేస్‌ను ఉపయోగించండి లేదా కుడి-క్లిక్ సందర్భ మెనుని ఉపయోగించండి.

మీరు ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకుని, ఆపై ట్యాబ్‌లలో ఒకదానిపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీ అనుకూల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోండి. మీరు రంగులు, ముందే నిర్వచించిన చిహ్నాల నుండి ఎంచుకోవచ్చు లేదా వినియోగదారు చిహ్నాల ట్యాబ్‌లో అనుకూల చిహ్నాన్ని ఎంచుకోవచ్చు. ఈ ప్రోగ్రామ్ ఫోల్డర్ కోసం టూల్టిప్ను మార్చడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, ఇది మంచి చిన్న లక్షణం. రెండవది, మీరు ఐకాన్ కోసం అతివ్యాప్తిని కూడా ఎంచుకోవచ్చు.

కాబట్టి విండోస్‌లోని మీ ఫోల్డర్ చిహ్నాలలో రంగులను మార్చడానికి ఇవి రెండు ఎంపికలు. ఫోల్డర్ ఐకో కొంచెం ప్రొఫెషనల్ గా ఉంది మరియు కొన్ని మంచి చిహ్నాలను కలిగి ఉంది, కాబట్టి ఇది కొంతమందికి $ 10 విలువైనది కావచ్చు. లేకపోతే, మీరు ఫోల్డర్ మార్కర్ ఉపయోగించి ఉచితంగా చేయవచ్చు. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *