పెద్ద ఫైళ్ళను నెట్‌వర్క్ ద్వారా వేగంగా టెరాకోపీతో కాపీ చేయండి.

పెద్ద ఐట్యూన్స్ లైబ్రరీలు, భారీ ఫోటో సేకరణలు మరియు భారీ వీడియో ఫైల్‌లు మా చౌకైన మరియు చౌకైన డిస్క్ డ్రైవ్‌లలో ఎక్కువ స్థలాన్ని తీసుకుంటున్నందున, మనమందరం విండోస్ పెట్టె నుండి అందించే దానికంటే కొన్ని మంచి ఫైల్ కాపీ సాధనాలను ఉపయోగించవచ్చు. ఫ్రీవేర్ టెరాకోపీ డిఫాల్ట్ విండోస్ కాపీ ఫీచర్‌ను ఉపయోగించడం కంటే వేగంగా పెద్ద ఫైల్‌లను నెట్‌వర్క్ ద్వారా కాపీ చేస్తుంది.

విండోస్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ చేయని టెరాకోపీ ఏమి చేస్తుంది? సరే, మీరు ఎప్పుడైనా పెద్ద సంఖ్యలో ఫైళ్ళను కాపీ చేయటం మొదలుపెట్టారు మరియు ఒక అవినీతి ఫైల్ కారణంగా కాపీ మధ్యలో ఆగిపోయిందని తరువాత తెలుసుకున్నారా? లేదా నెట్‌వర్క్ కనెక్షన్ కాపీ మధ్యలో చనిపోయి, మీరు ఆపివేసిన ప్రదేశం నుండి తిరిగి ప్రారంభించాలనుకుంటే? టెరాకోపీ ఆ రకమైన పరిస్థితులను జాగ్రత్తగా చూసుకోవచ్చు. శీఘ్ర విచ్ఛిన్నం ఇక్కడ ఉంది:

ఫైల్ కాపీని పాజ్ చేసి, తిరిగి ప్రారంభించండి – మీరు ఏ కారణం చేతనైనా కాపీ ప్రాసెస్‌ను పాజ్ చేయవలసి వస్తే, టెరాకోపీ ఒక క్లిక్‌తో దీన్ని చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. కాపీని తిరిగి ప్రారంభించడానికి మళ్ళీ క్లిక్ చేయండి!

రికవరీ లోపం, ఫైల్ కాపీని కొనసాగించండి – ఒక ఫైల్ టార్గెట్ డైరెక్టరీలో ఇప్పటికే ఉన్నట్లుగా లేదా అవినీతి కారణంగా చదవలేనప్పుడు సమస్య ఉన్నప్పుడు టెరాకోపీ ఫైళ్ళను కాపీ చేయడాన్ని కొనసాగించవచ్చు. ఈ దృశ్యాలను అనేక ఎంపికలలో ఒకదానితో నిర్వహించడానికి టెరాకోపీని సెట్ చేయవచ్చు మరియు మిగిలిన ఫైళ్ళను కాపీ చేయడాన్ని కొనసాగించవచ్చు. ప్రతిదీ పూర్తయిన తర్వాత, మీరు సమస్యలను పరిష్కరించవచ్చు మరియు సమస్య ఫైళ్ళను మాత్రమే తిరిగి కాపీ చేయవచ్చు.

టార్గెట్ ఫైల్ ఖచ్చితత్వాన్ని తనిఖీ చేయండి – కాపీ యొక్క ఖచ్చితత్వం మరియు సమగ్రతను ధృవీకరించడానికి టెరాకోపీ సోర్స్ ఫైళ్ళకు వ్యతిరేకంగా కాపీ చేసిన ఫైళ్ళపై చెక్ ను అమలు చేయగలదు.

ఫాస్ట్ ఫైల్ కాపీయింగ్ – టెరాకోపీ తన టెక్నాలజీ డైనమిక్‌గా సర్దుబాటు చేసిన బఫర్‌లను మరియు అసమకాలిక కాపీని ఉపయోగించి కాపీ సమయాన్ని తగ్గించగలదని పేర్కొంది.

షెల్ ఇంటిగ్రేషన్ – టెరాకోపీ రెండు విధాలుగా ఎక్స్‌ప్లోరర్‌తో కలిసిపోతుంది: మీరు మెను నుండి టెరాకోపీని కుడి క్లిక్ చేసి ఎంచుకోవచ్చు లేదా మీరు సాధారణంగా ఏదైనా కాపీ ఆపరేషన్ చేయవచ్చు మరియు మీరు విండోస్ కాపీ లేదా టెరాకోపీని ఉపయోగించాలనుకుంటున్నారా అని అడుగుతూ పాపప్ విండో కనిపిస్తుంది. ఆపరేషన్.

ఇప్పుడు మీరు టెరాకోపీని ఉపయోగించే వివిధ మార్గాల్లో చూద్దాం. మొదట, మీరు డెస్క్‌టాప్ లేదా స్టార్ట్ మెనూ చిహ్నంపై డబుల్ క్లిక్ చేయడం ద్వారా దీన్ని అమలు చేయవచ్చు. ఇది ప్రధాన GUI ఇంటర్ఫేస్ను తెస్తుంది, ఇది చాలా క్రమబద్ధీకరించబడింది మరియు పాయింట్.

ప్రారంభించడానికి, మీరు ప్రోగ్రామ్ విండోలో కాపీ చేయదలిచిన ఫైళ్ళను వదలండి మరియు వదలండి. మీరు అలా చేసిన తర్వాత, టార్గెట్ స్థానాన్ని ఎంచుకోవడానికి టార్గెట్ ఫోల్డర్ టెక్స్ట్ పై క్లిక్ చేసి, బ్రౌజ్ పై క్లిక్ చేయండి. లక్ష్య ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకోవడానికి మీరు కాపీ టు లేదా మూవ్ టు బటన్లను కూడా క్లిక్ చేయవచ్చు.

టెరాకోపీ (2.3) యొక్క ప్రస్తుత వెర్షన్ జోడించిన అన్ని ఫైళ్ళ పరిమాణాన్ని పూర్తిగా లెక్కించే వరకు మిమ్మల్ని ఏమీ చేయనివ్వదు, అంటే పెద్ద డైరెక్టరీలకు కొంత సమయం పడుతుంది. 2015 ప్రారంభంలో వచ్చే తదుపరి వెర్షన్ (3.0) ఈ సమస్యను పరిష్కరిస్తుంది మరియు వెంటనే కాపీని ప్రారంభిస్తుంది. ఫైళ్ళ పూర్తి జాబితాను చూడటానికి మీరు ఇప్పుడు మరిన్ని బటన్ క్లిక్ చేయవచ్చు.

మీరు కాపీ చేయడానికి లేదా తరలించడానికి లక్ష్య ఫోల్డర్‌ను ఎంచుకున్న తర్వాత, ప్రక్రియ వెంటనే ప్రారంభమవుతుంది మరియు మీరు ఫలితాలను జాబితా పెట్టెలో చూస్తారు. ఒక ఫైల్ కాపీ చేయబడినా లేదా సరిగ్గా తరలించబడినా, మీరు ఎడమ వైపున ఆకుపచ్చ చెక్‌మార్క్ చూస్తారు. కాపీ చేసిన తర్వాత ఫైల్ యొక్క సమగ్రతను తనిఖీ చేయడానికి కాపీ ప్రాసెస్ పూర్తయిన తర్వాత మీరు ధృవీకరించు బటన్‌ను క్లిక్ చేయవచ్చు.

ఎగువన, మీరు ప్రాసెస్ చేసిన ఫైల్స్, లోపాలు లేదా దాటవేయబడిన ఫైళ్ళ యొక్క శీఘ్ర సారాంశాన్ని చూస్తారు. టార్గెట్ డైరెక్టరీలో ఫైల్ ఇప్పటికే ఉన్నప్పుడే మీకు పాపప్ డైలాగ్ లభిస్తుంది మరియు ఏమి చేయాలో మీరు మానవీయంగా నిర్ణయించుకోవాలి. కంప్యూటర్‌కు మీ ఫైల్‌ల గురించి ఎటువంటి ఆలోచన లేనందున అది నిర్ణయించడంలో పెద్దగా అర్ధం లేదు.

డైలాగ్ కొంచెం క్లిష్టంగా ఉంది, కాబట్టి నేను ఇక్కడ వివరిస్తాను. దిగువ ఉన్న బటన్లు ఫైల్‌లను క్రొత్త ఫోల్డర్‌కు తరలించడానికి మాత్రమే. మీరు ప్రస్తుత ఫైల్‌ను క్లిక్ చేస్తే, అది ప్రస్తుత ఫైల్‌ను మరొక ఫోల్డర్‌కు మాత్రమే తరలిస్తుంది మరియు మరొక ఫైల్‌తో సమస్యలు మళ్లీ వస్తే మీకు మరో పాపప్ లభిస్తుంది. మీరు ప్రస్తుత ఫోల్డర్‌ను క్లిక్ చేస్తే, ప్రస్తుత ఫోల్డర్‌లోని ఏదైనా ఫైల్‌ను ఫైల్ ఇప్పటికే ఉన్నట్లయితే అది క్రొత్త ఫోల్డర్‌కు కాపీ చేస్తుంది. ఇది మరొక ఫోల్డర్‌ను కాపీ చేయడం ప్రారంభించినప్పుడు, డైలాగ్ మళ్లీ పాపప్ అవుతుంది. మీరు అన్ని ఫైళ్ళను క్లిక్ చేస్తే, ఫైల్ ఇప్పటికే ఉన్నప్పుడే కాపీ ప్రాసెస్‌లోని ఏదైనా ఫైల్‌ను క్రొత్త ఫోల్డర్‌కు తరలిస్తుంది.

కుడి వైపున ఉన్న బటన్లు ఫైళ్ళను అసలు డైరెక్టరీ వలె అదే ఫోల్డర్‌లో ఉంచుతాయి, కానీ వాటిని ఓవర్రైట్ చేస్తుంది లేదా పేరు మార్చండి. ఓవర్రైట్ క్లిక్ చేస్తే కేవలం ఒక ఫైల్‌ను ఓవర్రైట్ చేస్తుంది మరియు అన్నీ క్లిక్ చేస్తే డైలాగ్ సాధారణంగా పాపప్ అయ్యే అన్ని సందర్భాలను ఓవర్రైట్ చేస్తుంది. పేరుమార్చు క్లిక్ చేస్తే వేరే పేరుతో ఉన్న ఫైళ్ళలో ఒకదానికి పేరు మార్చబడుతుంది మరియు అన్నీ క్లిక్ చేస్తే అన్ని ఫైళ్ళకు ఇది జరుగుతుంది. మీరు దాటవేయడానికి కూడా ఎంచుకోవచ్చు, ఇది ఫైల్ను కాపీ చేయదు.

మీరు ఎక్స్‌ప్లోరర్‌కు వెళ్లి, CTRL + C, CTRL + V ని ఉపయోగించి లేదా కుడి-క్లిక్ మెను ద్వారా సాధారణ కాపీ లేదా కదలిక ఆపరేషన్ చేస్తే, మీరు ఏ కాపీయర్‌ను ఉపయోగించాలనుకుంటున్నారో అడిగే పాపప్ డైలాగ్ మీకు లభిస్తుంది.

మీరు ఈ డైలాగ్‌ను తదుపరిసారి చూపించు పెట్టెను అన్‌చెక్ చేస్తే, అది మీరు ఎంచుకున్నదాన్ని గుర్తుంచుకుంటుంది మరియు తదుపరిసారి ఆ కాపీయర్‌ను ఉపయోగిస్తుంది. ఈ విధంగా టెరాకోపీని ఉపయోగిస్తున్నప్పుడు, ఇది ఇప్పటికే నిండిన మూలం మరియు లక్ష్యాన్ని ఇంటర్‌ఫేస్ లోడ్ చేస్తుంది మరియు స్వయంచాలకంగా కాపీ చేయడం ప్రారంభించాలి.

నేను గమనించిన ఏకైక బాధించే విషయం ఏమిటంటే, UAC (యూజర్ అకౌంట్ కంట్రోల్) పాపప్ అవుతూనే ఉంది మరియు నేను కాపీ ఆపరేషన్ చేయాలనుకున్న ప్రతిసారీ అనువర్తనాన్ని అనుమతించాల్సి ఉంటుంది. విండోస్‌లో UAC ను అర్థం చేసుకోవడం మరియు దాన్ని ఎలా డిసేబుల్ చేయాలో నా మునుపటి పోస్ట్ చూడండి. ఒకే అనువర్తనం కోసం మీరు UAC ని ఎలా దాటవేయవచ్చో వివరించే ఈ పోస్ట్‌ను కూడా మీరు చూడవచ్చు.

నా స్వంత పరీక్షలలో, టెరాకోపీ చాలా చిన్న ఫైళ్ళను నెట్‌వర్క్ ద్వారా వేగంగా కాపీ చేస్తుంది మరియు చాలా పెద్ద ఫైల్‌లను తక్కువ కాపీ చేసేటప్పుడు విండోస్ మాదిరిగానే ఉంటుంది. ఎలాగైనా, మీరు బదిలీని పాజ్ చేసి, తిరిగి ప్రారంభించవచ్చు, లోపాల నుండి కోలుకోవచ్చు మరియు దానిని షెల్‌లోకి అనుసంధానించవచ్చు అనే వాస్తవం ఎక్స్‌ప్లోరర్ ద్వారా ఉపయోగించడం విలువ. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *