విండోస్ కోసం ఉత్తమ ఉచిత క్లిప్‌బోర్డ్ నిర్వాహకులు.

విండోస్ యొక్క ఎక్కువగా ఉపయోగించే లక్షణాలలో ఒకటి విండోస్ క్లిప్‌బోర్డ్: వివిధ ప్రోగ్రామ్‌లు మరియు ఫోల్డర్‌ల మధ్య టెక్స్ట్, ఇమేజెస్ మరియు ఫైల్‌లను కాపీ చేసి పేస్ట్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే లక్షణం. అయినప్పటికీ, అది పొందే అన్ని ఉపయోగాలతో, క్లిప్‌బోర్డ్ ఒక సమయంలో మాత్రమే అంశాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

అదృష్టవశాత్తూ, క్లిప్‌బోర్డ్‌ను గణనీయంగా మెరుగుపరచగల ఉచిత క్లిప్‌బోర్డ్ నిర్వాహకులు చాలా మంది ఉన్నారు, తద్వారా ఇది బహుళ అంశాలను కలిగి ఉంటుంది, ఫార్మాటింగ్ లేదా టెక్స్ట్ యొక్క కేసును మార్చగలదు, క్లిప్‌లను శోధించడానికి, శాశ్వత క్లిప్‌లను సృష్టించడానికి, రెండు క్లిప్‌లను కలపడానికి, కంప్యూటర్ల మధ్య క్లిప్‌బోర్డ్‌లను సమకాలీకరించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. , మొదలైనవి. ఈ వ్యాసంలో, నేను విండోస్ కోసం నా అభిమాన క్లిప్‌బోర్డ్ పున:స్థాపన యుటిలిటీలను పేర్కొనబోతున్నాను.

డిట్టో (Ditto)

డిట్టో అద్భుతమైన క్లిప్‌బోర్డ్ మేనేజర్, ఇది ఏదో ఒకవిధంగా క్రమం తప్పకుండా నవీకరించబడుతుంది మరియు ఉచితంగా 64-బిట్ మద్దతుతో వస్తుంది. దాన్ని ఉపయోగించడానికి నేను చిన్న రుసుమును సంతోషంగా చెల్లిస్తాను, కానీ ఇది ఉచితం కాబట్టి, నేను మరింత సంతోషంగా ఉన్నాను. ఇది వెలుపల చాలా సరళంగా కనిపించే ప్రోగ్రామ్‌లలో ఒకటి, కానీ మీరు నిజంగా దాన్ని త్రవ్వినప్పుడు భారీ సంఖ్యలో లక్షణాలు మరియు ఎంపికలను కలిగి ఉంటుంది.

దీని గురించి గొప్ప విషయం ఏమిటంటే, ఎవరైనా దీన్ని సులభంగా ప్రారంభించవచ్చు మరియు తరువాత నెమ్మదిగా నేర్చుకోవచ్చు లేదా తరువాత ఎంపికలు మరియు లక్షణాలతో ఆడవచ్చు. మీరు దాన్ని ఉపయోగించడంలో ప్రోగా మారిన తర్వాత, మీరు ఎప్పుడైనా లేకుండా ఎలా కొనసాగారో మీరు ఆశ్చర్యపోతారు.

ప్రతిదీ నిల్వ చేయడానికి బ్యాకెండ్‌లో డేటాబేస్ను ఉపయోగించడం ద్వారా క్లిప్‌బోర్డ్‌లో అపరిమిత సంఖ్యలో వస్తువులను నిల్వ చేయడానికి డిట్టో మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. దీని అర్థం మీరు ఏదైనా కాపీ చేసి, ఆపై 5 రోజుల తరువాత ఆ కాపీ చేసిన వస్తువు కోసం వెళ్లి శోధించవచ్చు మరియు అది తక్షణమే కనిపిస్తుంది. కొన్ని ప్రాథమిక లక్షణాలను ఎలా ఉపయోగించాలో చూద్దాం.

మీరు దీన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేసిన తర్వాత, విండోస్ టాస్క్‌బార్‌లో చిన్న నీలం చిహ్నం కనిపిస్తుంది. ముందుకు వెళ్లి ఫైల్స్ లేదా టెక్స్ట్ మొదలైన కొన్ని విషయాలను కాపీ చేసి, ఆపై ఐకాన్ పై క్లిక్ చేయండి.

మీరు గమనిస్తే, ఇంటర్ఫేస్ సరళమైనది. ఇది మంచిదని నేను భావిస్తున్నాను ఎందుకంటే నేను అన్ని ఎంపికలను ప్రధాన GUI ఇంటర్‌ఫేస్‌లో చూడవలసిన అవసరం లేదు. కాబట్టి మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌లో అంశాలను కలిగి ఉన్న తర్వాత కంటెంట్‌ను అతికించడానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి, కాబట్టి వాటి గురించి మాట్లాడదాం.

మొదట, మీరు ఏదైనా పేస్ట్ చేయాలనుకున్న ప్రతిసారీ టాస్క్‌బార్ చిహ్నంపై క్లిక్ చేయాల్సిన అవసరం లేదు, కాబట్టి గ్లోబల్ హాట్‌కీని నేర్చుకోవడం మంచిది: CTRL + ~ (టిల్డా). టిల్డా కీ సాధారణంగా ESC కీ క్రింద లేదా 1 (!) కీ యొక్క ఎడమ వైపున ఉంటుంది. CTRL ని నొక్కి ఉంచండి, ఆపై టిల్డా కీని నొక్కండి మరియు మీ కర్సర్ ఉన్నచోట చిన్న క్లిప్‌బోర్డ్ మేనేజర్ పాపప్ అవుతుంది.

ఇప్పుడు జాబితా నుండి ఏదైనా అతికించడానికి, మీరు మూడు పనులలో ఒకదాన్ని చేయవచ్చు:

  1. చివరిగా ఉన్న అంశంపై రెండుసార్లు క్లిక్ చేయండి మరియు అది ప్రస్తుతం క్రియాశీల విండో లేదా టెక్స్ట్ బాక్స్‌లో అతికించబడుతుంది

2. జాబితా నుండి అంశాన్ని మీరు అతికించాలనుకునే ప్రదేశంలోకి లాగండి

3. CTRL + సంఖ్యను నొక్కండి, ఇక్కడ సంఖ్య 1 నుండి 10 వరకు ఉంటుంది.

కీబోర్డును మాత్రమే ఉపయోగించాల్సిన అవసరం ఉన్నందున పద్ధతి 3 ను ఉపయోగించడం నాకు శీఘ్ర ఎంపిక. మీరు మొత్తం క్లిప్‌లను కలిగి ఉంటే, మీరు CTRL + టిల్డా సత్వరమార్గాన్ని ఉపయోగించి క్లిప్‌బోర్డ్ నిర్వాహకుడిని తెరిచి, ఆపై టైప్ చేయడం ప్రారంభించండి. మీరు శోధన పెట్టెలో క్లిక్ చేయవలసిన అవసరం లేదు, ఇది సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది. ఫలితాలు వెంటనే ఫిల్టర్ చేయబడతాయి మరియు మీరు దాన్ని అతికించడానికి దానిపై డబుల్ క్లిక్ చేయవచ్చు.

ఈ వ్యాసంలో వెళ్ళడానికి చాలా ఎంపికలు ఉన్నాయి, కానీ మీరు ప్రతిదానితో r ద్వారా ఆడవచ్చు.

ఎంపికలతో పాటు, క్లిప్‌పై కుడి-క్లిక్ చేసినప్పుడు, మీరు మెను నుండి సర్దుబాటు చేయగల ఇతర ఎంపికల సమూహాన్ని చూస్తారు. క్లిప్‌ను సవరించడం, క్లిప్‌ను సృష్టించినప్పుడు మరియు చివరిగా ఉపయోగించినప్పుడు వంటి వివరాలను చూడటం, క్లిప్‌ను అంటుకునేలా చేయగల సామర్థ్యం కలిగి ఉండటం, ఇది ఎల్లప్పుడూ ఎగువ లేదా దిగువన ఉండటం, క్లిప్‌ను తొలగించడం, వచనాన్ని అతికించడం వంటివి వీటిలో ఉన్నాయి. క్లిప్ సాదా వచనంగా మాత్రమే, మొదలైనవి.

ఐచ్ఛికాలు డైలాగ్‌లో, ప్రాథమికంగా 5 ట్యాబ్‌లు సెట్టింగులు మరియు ఎంపికలతో నిండి ఉన్నాయి, ఇది వివరంగా వివరించడానికి చాలా ఎక్కువ. కృతజ్ఞతగా, ప్రతి ఎంపికను వివరంగా వివరించే సహాయ పేజీ వారికి ఉంది, కాబట్టి మీరు ఏమి చేయాలో ప్రయత్నించాల్సిన అవసరం లేదు.

గమనించదగ్గ విషయం ఏమిటంటే, కొన్నిసార్లు మీరు అతికించడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, ఏమీ జరగదు. వాస్తవానికి, వస్తువును ఎక్కడ అతికించాలో డిట్టో గుర్తించలేకపోయాడు కాబట్టి అది క్లిప్‌బోర్డ్‌కు కాపీ చేసింది. మీరు CTRL + V ని నొక్కితే, మీరు డిట్టోలో ఎంచుకున్న అంశం సరిగ్గా అతికించాలి.

ఆర్స్‌క్లిప్ (ArsClip)

ఆర్స్‌క్లిప్ అనేది ఉచిత క్లిప్‌బోర్డ్ మేనేజర్, ఇది సాధారణ నవీకరణలను పొందుతుంది. ఇది చాలా కాలంగా ఉంది మరియు భారీ సంఖ్యలో ఉపయోగకరమైన లక్షణాలను కలిగి ఉంది. ఇందులో మాక్రోలు, క్లౌడ్ సమకాలీకరణ, బహుళ ఫైల్ రకం మద్దతు, క్లిప్‌బోర్డ్ ఎడిటింగ్ మొదలైనవి ఉన్నాయి.

మీరు క్రింద చూపిన విధంగా Ctrl + Shift + Z ని ఉపయోగించి పాపప్ మెనుని తీసుకురావచ్చు లేదా మీ క్లిప్‌లను నిర్వహించడానికి పైన చూపిన విధంగా క్లిప్‌బోర్డ్ బార్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

ఆర్స్‌క్లిప్ కూడా చాలా అనుకూలీకరించదగినది మరియు కాన్ఫిగర్ చేయదగినది. ట్రే చిహ్నంపై కుడి-క్లిక్ చేసి, కాన్ఫిగర్ ఎంచుకోండి.

ఇక్కడ మీరు పాపప్‌కు సంబంధించిన అన్ని సెట్టింగులను, క్లిప్‌బోర్డ్ ఎలా నిర్వహించాలో మొదలైనవాటిని నియంత్రించవచ్చు. మొత్తంమీద, ఈ ప్రోగ్రామ్‌ను క్లిప్‌ఎక్స్ ద్వారా క్రింద సిఫార్సు చేస్తున్నాను ఎందుకంటే ఇది నిరంతరం నవీకరించబడుతోంది, అయితే క్లిప్‌ఎక్స్ ఒక దశాబ్దం పాతది.

క్లిప్ఎక్స్ (ClipX)

క్లిప్ఎక్స్ అనేది ఒక చిన్న ప్రోగ్రామ్, ఇది ఇతర సాధనాల మాదిరిగానే చేస్తుంది, కానీ తక్కువ లక్షణాలతో ఉంటుంది. దురదృష్టవశాత్తు, ఇది 2008 నుండి నవీకరించబడలేదు, కానీ విండోస్ 7 మరియు విండోస్ 8/10 64-బిట్లలో బాగా పనిచేస్తుంది. ఆవరణ ఒకేలా ఉంది: మీరు సాధారణంగా వస్తువులను కాపీ చేసి, ఆ వస్తువులను యాక్సెస్ చేయడానికి సత్వరమార్గం కీని ఉపయోగిస్తారు.

వ్యవస్థాపించిన తర్వాత, క్లిప్‌ఎక్స్ పరీక్షించడానికి మీరు టెక్స్ట్ లేదా చిత్రాలను కాపీ చేయడం ప్రారంభించవచ్చు. ఉదాహరణకు, నేను నాలుగు టెక్స్ట్ ముక్కలు మరియు ఒక చిత్రాన్ని కాపీ చేసాను. క్లిప్‌ఎక్స్ దీన్ని రికార్డ్ చేసింది మరియు నేను సిస్టమ్ ట్రే ఐకాన్‌పై క్లిక్ చేస్తే, నా కాపీ చేసిన అన్ని అంశాలను నేను చూస్తాను, అప్పుడు నేను ఏదైనా అంశంపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా లేదా క్లిప్ పక్కన జాబితా చేయబడిన సంఖ్యను నొక్కడం ద్వారా ఎంచుకోవచ్చు.

మంచి విషయం ఏమిటంటే, క్లిప్‌బోర్డ్ క్యూలోని చిత్రాలను నేను నిజంగా చూడగలను, ఇది నాకు కావలసిన వస్తువును త్వరగా ఎంచుకోవడం చాలా సులభం చేస్తుంది. మీరు ఇప్పటికే ఒక ప్రోగ్రామ్‌లో ఉంటే, వర్డ్ అని చెప్పండి, విండోస్ కీ + V ని నొక్కడం ద్వారా మరియు క్లిప్‌బోర్డ్‌లోని అంశానికి అనుగుణమైన సంఖ్యను నొక్కడం ద్వారా మీరు పైన ఉన్న అదే ప్రదర్శనను తీసుకువచ్చి, ఏదైనా వస్తువును పత్రంలో అతికించవచ్చు.

ఒక్కమాటలో చెప్పాలంటే, క్లిప్ఎక్స్ చేసేదానికి వెలుపల చాలా లేదు. క్లిప్‌ను సులభంగా కనుగొనటానికి ఇది మీకు శోధన లక్షణాన్ని కలిగి ఉంది, కానీ అప్రమేయంగా ఇది చివరి 25 క్లిప్‌లను మాత్రమే నిల్వ చేస్తుంది. మీరు దీన్ని 1024 కి పెంచవచ్చు, కానీ దాని కంటే ఎక్కువ కాదు. ఇది టెక్స్ట్ క్లిప్‌లను సవరించే సామర్థ్యాన్ని కూడా కలిగి ఉంది, ఇది ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది.

మీరు ట్రే చిహ్నంపై కుడి-క్లిక్ చేసి, కాన్ఫిగర్ చేయడానికి వెళితే, మీరు ప్రోగ్రామ్ కోసం సెట్ చేయగల అన్ని విభిన్న ఎంపికలను చూస్తారు.

మీరు నిల్వ చేయాల్సిన అంశాల సంఖ్యను మరియు Windows తో స్వయంచాలకంగా ప్రారంభించాలనుకుంటున్నారా అని మీరు సెట్ చేయవచ్చు. ఇది చరిత్ర (సెషన్ పున:ప్రారంభం) అంతటా చరిత్రను సేవ్ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది, ఇది నా అభిప్రాయం ప్రకారం ముఖ్యమైన లక్షణం.

క్లిప్‌ఎక్స్ యొక్క ఒక మంచి లక్షణం ఏమిటంటే, మీరు మీ మొత్తం క్లిప్‌బోర్డ్‌ను ఫైల్‌కు సేవ్ చేసి, తరువాత అదే కంప్యూటర్‌లో లేదా వేరే కంప్యూటర్‌లో తిరిగి లోడ్ చేయవచ్చు. ట్రే చిహ్నంపై కుడి-క్లిక్ చేసి, క్లిప్‌బోర్డ్ చరిత్రకు వెళ్లి, ఆపై చరిత్రను సేవ్ చేయి ఎంచుకోండి. డిట్టోకు నెట్‌వర్క్ సమకాలీకరణ ఎంపిక ఉంది, ఇది ఖచ్చితంగా మంచిది, కానీ మీరు క్లిప్‌బోర్డ్‌లను అరుదుగా సమకాలీకరిస్తే ఇది కూడా పనిచేస్తుంది.

చివరగా, క్లిప్‌ఎక్స్‌ను ప్లగిన్‌ల ద్వారా మెరుగుపరచవచ్చు. క్లిప్ఎక్స్ హోమ్‌పేజీలో, క్లిప్‌ఎక్స్ ప్రోగ్రామ్ యొక్క కార్యాచరణను విస్తరించే డౌన్‌లోడ్ ప్లగిన్లు అనే విభాగాన్ని మీరు గమనించవచ్చు.

నేను చాలా ప్రోగ్రామ్‌లను ప్రస్తావించడం ఇష్టం లేదు ఎందుకంటే ఇది పూర్తిగా పనికిరానిదని నేను గుర్తించాను. నేను చాలా మందిని పరీక్షించాను, కాని ఈ మూడు బాగా పనిచేస్తాయి, మంచి లక్షణాలను కలిగి ఉన్నాయి మరియు ఏదైనా జంక్వేర్ / మాల్వేర్లను క్రాష్ చేయవద్దు లేదా కలిగి ఉండవు. డిట్టో నాకు చాలా ఇష్టమైనది, కాని ఎంపిక చేసుకోవాలనుకునే వారికి కొన్ని ప్రత్యామ్నాయాలను ప్రస్తావించాల్సిన అవసరం ఉందని నేను భావించాను. ఆనందించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *