ఎక్సెల్ వర్క్‌షీట్ సెల్‌కు వ్యాఖ్యలను ఎలా జోడించాలి?

నేను ఎక్సెల్ యొక్క పెద్ద వినియోగదారుని మరియు వారి ఎక్సెల్ స్ప్రెడ్‌షీట్‌లకు ఎంత మంది వ్యక్తులు వ్యాఖ్యలను జోడించారో అది ఎల్లప్పుడూ నన్ను ఆశ్చర్యపరుస్తుంది! స్ప్రెడ్‌షీట్‌లోని సూత్రాలు, కణాలు మరియు ఇతర డేటాను వివరించడానికి ఎక్సెల్‌లో వ్యాఖ్యలను జోడించడం మరియు ఉపయోగించడం గొప్ప మార్గం, తద్వారా సహోద్యోగులతో ఫోన్‌లో గడిపిన సమయాన్ని ఆదా చేస్తుంది! ఎక్సెల్ లోని కణాలకు వ్యాఖ్యలను జోడించడం చాలా సులభం మరియు మీరు ఎక్సెల్ XP / 2003, ఎక్సెల్ 2007, ఎక్సెల్ 2010 మరియు ఎక్సెల్ 2013 లో ఎలా చేయవచ్చో వివరిస్తాను.

వ్యాఖ్యలు ప్రాథమికంగా ఎక్సెల్ లోని ఏదైనా సెల్ లోకి చేర్చగల గమనికలు. ఇది రిమైండర్‌లు, ఇతరులకు గమనికలు మరియు ఇతర వర్క్‌బుక్‌లను క్రాస్ రిఫరెన్స్ చేయడానికి ఉపయోగపడుతుంది. ఆఫీసు యొక్క క్రొత్త సంస్కరణలు వ్యాఖ్యల ఉపకరణపట్టీలో షో ఇంక్ అనే ఎంపికను కలిగి ఉన్నాయని గమనించండి మరియు ఇది టాబ్లెట్ PC లకు మాత్రమే ఉపయోగపడుతుంది. ఫీచర్ ప్రాథమికంగా ఒకదాన్ని టైప్ చేయడానికి బదులుగా వ్యాఖ్యను చేతితో వ్రాయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. డెస్క్‌టాప్‌లు మరియు ల్యాప్‌టాప్‌లలో, టాబ్లెట్ PC లో సృష్టించబడిన చేతితో వ్రాసిన వ్యాఖ్యలను చూడటానికి మాత్రమే ఇది ఉపయోగపడుతుంది.

అలాగే, మీరు ఫార్మాటింగ్, ఆకారాన్ని మార్చడం, పరిమాణాన్ని మార్చడం మరియు వంటి వర్క్‌షీట్‌కు జోడించిన తర్వాత వ్యాఖ్యలతో మీరు చేయగలిగే ఇతర విషయాలు చాలా ఉన్నాయి. ఆ చిట్కాల కోసం పోస్ట్ దిగువకు స్క్రోల్ చేయండి.

ఎక్సెల్ 2013 సెల్‌కు వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments to an Excel 2013 Cell)

ఎక్సెల్ 2013 2010 కంటే కొంచెం భిన్నంగా కనిపిస్తుంది, కానీ మొత్తంగా ఇది చాలా చక్కనిది. వ్యాఖ్యను జోడించడానికి, మీరు కోరుకున్న సెల్‌ను ఎంచుకున్న తర్వాత సమీక్ష టాబ్‌పై క్లిక్ చేసి, కొత్త వ్యాఖ్యపై క్లిక్ చేయండి.

ఇప్పుడు మీ వ్యాఖ్యను టైప్ చేయండి మరియు మీరు ఆ సెల్ నుండి నావిగేట్ చేసినప్పుడు, సెల్ యొక్క కుడి కుడి మూలలో ఒక చిన్న ఎరుపు త్రిభుజాన్ని మీరు చూస్తారు.

ఎక్సెల్ 2010 సెల్‌కు వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments to an Excel 2010 Cell)

ఎక్సెల్ 2010 లో, వ్యాఖ్యను జోడించడం చాలా సులభం మరియు 2013 మాదిరిగానే ఉంటుంది. సమీక్ష టాబ్‌పై క్లిక్ చేయండి మరియు మీరు వ్యాఖ్యానించే అన్ని సాధనాలను చూస్తారు. మీరు వ్యాఖ్యను జోడించదలిచిన సెల్ పై క్లిక్ చేసి, ఆపై కొత్త వ్యాఖ్యపై క్లిక్ చేయండి.

మీరు టెక్స్ట్ టైప్ చేయడం ప్రారంభించగల చిన్న డైలాగ్ విండో కనిపిస్తుంది. సెల్ యొక్క కుడి ఎగువ భాగంలో ఉన్న చిన్న చిన్న ఎరుపు త్రిభుజాన్ని కూడా మీరు గమనించవచ్చు, ఇది సెల్‌కు వ్యాఖ్య ఉందని సూచించడానికి ఉంది.

అన్ని వ్యాఖ్యలను చూపించు బటన్ పై క్లిక్ చేయడం ద్వారా మీరు వర్క్‌షీట్‌లోని అన్ని వ్యాఖ్యలను త్వరగా చూడవచ్చు. షీట్‌లో కొన్ని వ్యాఖ్యలు ఉంటే ఇది ఉపయోగపడుతుంది. మీరు అన్ని వ్యాఖ్యల ద్వారా ఒక్కొక్కటిగా మునుపటి మరియు తదుపరి చక్రం క్లిక్ చేయవచ్చు.

ఎక్సెల్ 2007 సెల్‌కు వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments to an Excel 2007 Cell)

ఎక్సెల్ 2007 యొక్క విధానం పైన చెప్పినట్లే. మీరు చేయాలనుకుంటున్న మొదటి విషయం ఏమిటంటే, మీరు వ్యాఖ్యను చొప్పించదలిచిన సెల్‌పై క్లిక్ చేయండి. వ్యాఖ్య సవరణ సాధనాలను వీక్షించడానికి రిబ్బన్ బార్‌లోని సమీక్ష టాబ్‌పై క్లిక్ చేయండి.

వ్యాఖ్యల సమూహంలో, క్రొత్త వ్యాఖ్యపై క్లిక్ చేయండి. ఎక్సెల్ స్ప్రెడ్‌షీట్‌లో మీ క్రొత్త వ్యాఖ్యను మీరు టైప్ చేయగల వ్యాఖ్య టెక్స్ట్ బాక్స్ కనిపిస్తుంది.

మీ వ్యాఖ్యను టైప్ చేసి, మీరు పూర్తి చేసినప్పుడు టెక్స్ట్ బాక్స్ వెలుపల క్లిక్ చేయండి. సెల్ యొక్క కుడి ఎగువ భాగంలో చిన్న ఎరుపు బాణం ఉందని మీరు గమనించవచ్చు, ఈ కణానికి వ్యాఖ్య ఉందని సూచిస్తుంది. సెల్‌పై క్లిక్ చేస్తే స్వయంచాలకంగా వ్యాఖ్య వస్తుంది.

ఎక్సెల్ XP / 2003 సెల్‌కు వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments to an Excel XP/2003 Cell)

ఎక్సెల్ 2003 మరియు XP లలో, రిబ్బన్ బార్ లేనందున సెల్‌లోకి వ్యాఖ్యలను చొప్పించడానికి మీకు మరికొన్ని ఎంపికలు ఉన్నాయి. మీరు ఎగువన ఉన్న మెనూలు, మౌస్ కాంటెక్స్ట్-మెనూ లేదా సమీక్షించే టూల్ బార్ ను ఉపయోగించవచ్చు.

మెనూ బార్ ఉపయోగించి వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments Using Menu Bar)

మొదట, మీరు వ్యాఖ్యను చొప్పించదలిచిన సెల్ పై క్లిక్ చేయాలి. అప్పుడు చొప్పించు మెను ఎంపికపై క్లిక్ చేసి, వ్యాఖ్యను ఎంచుకోండి.

2007 లో మాదిరిగానే, మీరు మీ వ్యాఖ్యను నమోదు చేయగల సెల్ పక్కన టెక్స్ట్ బాక్స్ కనిపిస్తుంది. అలాగే, సెల్ యొక్క కుడి చేతి మూలలో ఎరుపు త్రిభుజం కనిపిస్తుంది.

మౌస్ సందర్భ మెనుని ఉపయోగించి వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments Using Mouse Context Menu)

ఎక్సెల్ సెల్ లోకి వ్యాఖ్యను చొప్పించడానికి మరో సరళమైన, ఇంకా నిఫ్టీ మార్గం ఏమిటంటే, సెల్ పై కుడి క్లిక్ చేసి, వ్యాఖ్యను చొప్పించు ఎంచుకోండి. ఇది వాస్తవానికి ఎక్సెల్ 2007 మరియు ఎక్సెల్ 2003 రెండింటిలోనూ పనిచేస్తుంది.

సమీక్ష ఉపకరణపట్టీని ఉపయోగించి వ్యాఖ్యలను జోడించండి (Add Comments Using Reviewing Toolbar)

చివరగా, మీరు కణాలకు వ్యాఖ్యలను జోడించడానికి ఎక్సెల్ లోని సమీక్ష ఉపకరణపట్టీని ఉపయోగించవచ్చు. సమీక్ష ఉపకరణపట్టీని తెరవడానికి, వీక్షణ, ఉపకరణపట్టీలకు వెళ్లి, సమీక్షను ఎంచుకోండి.

ఎడమవైపున ఉన్న మొదటి చిహ్నం క్రొత్త వ్యాఖ్య బటన్. దానిపై క్లిక్ చేయండి మరియు ప్రస్తుతం ఎంచుకున్న సెల్‌లో క్రొత్త వ్యాఖ్య పెట్టె కనిపిస్తుంది.

వ్యాఖ్యను పున:పరిమాణం చేయండి (Resize a Comment)

వ్యాఖ్యలు జోడించిన తర్వాత మీరు చేయగలిగే కొన్ని విషయాల గురించి ఇప్పుడు మాట్లాడుదాం. మొదట, వ్యాఖ్యను పున:పరిమాణం చేద్దాం. అలా చేయడానికి, వ్యాఖ్య పెట్టె యొక్క మూలల్లో లేదా వైపులా ఉన్న హ్యాండిల్స్‌లో ఒకదాన్ని క్లిక్ చేసి లాగండి.

వ్యాఖ్యను ఫార్మాట్ చేయండి (Format a Comment)

అప్రమేయంగా, వ్యాఖ్యపై ఆకృతీకరణ లేదు, కానీ మీరు ఫాంట్‌ను మార్చాలనుకుంటే లేదా టెక్స్ట్ పరిమాణాన్ని పెంచాలనుకుంటే? వ్యాఖ్యను ఫార్మాట్ చేయడానికి, మీరు మొదట సెల్ పై క్లిక్ చేసి, ఆపై వ్యాఖ్యను సవరించు క్లిక్ చేయండి. అప్పుడు మీరు వ్యాఖ్య లోపల ఎక్కడైనా కుడి క్లిక్ చేసి, ఫార్మాట్ వ్యాఖ్యను ఎంచుకోండి.

మీరు ఇప్పుడు ఫాంట్ కుటుంబం, ఫాంట్ శైలి, ఫాంట్ పరిమాణం, ఫాంట్ రంగు మరియు ఫాంట్ ప్రభావాలను మార్చగలుగుతారు. మీ వ్యాఖ్యలు మీకు నచ్చినట్లుగా అగ్లీగా లేదా అందంగా కనిపించేలా చేయడానికి ఇప్పుడు మీకు స్వేచ్ఛ ఉంది.

వ్యాఖ్య యొక్క ఆకారాన్ని మార్చండి (Change Shape of Comment)

అప్రమేయంగా, వ్యాఖ్య పెట్టె దీర్ఘచతురస్రం, కానీ మీరు నిజంగా వ్యాఖ్య యొక్క ఆకారాన్ని మార్చవచ్చు. వారు ఆ ఎంపికను సమీక్ష ట్యాబ్‌లోని వ్యాఖ్యల విభాగానికి జోడించి ఉంటే బాగుండేది, కాని కొన్ని కారణాల వల్ల అది లేదు. బదులుగా మీరు శీఘ్ర ప్రాప్యత ఉపకరణపట్టీకి ఆకార బటన్‌ను జోడించాలి.

ఇది చేయుటకు, ఫైల్ టాబ్ పై క్లిక్ చేసి, ఆపై ఆప్షన్స్ పై క్లిక్ చేయండి.

ఇప్పుడు మీరు మొదట ఎడమ వైపున ఉన్న త్వరిత ప్రాప్తి ఉపకరణపట్టీపై క్లిక్ చేయాలి. ఎగువన, డ్రాప్ డౌన్ నుండి ఎంచుకోండి ఆదేశాలను మీరు చూస్తారు; ముందుకు వెళ్లి జాబితా నుండి అన్ని ఆదేశాలను ఎంచుకోండి. మీరు ఆకారాన్ని సవరించు చూసే వరకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి, దానిపై క్లిక్ చేసి, ఆపై జోడించు >> బటన్ పై క్లిక్ చేయండి.

వ్యాఖ్య యొక్క ఆకారాన్ని మార్చడానికి, సెల్ పై క్లిక్ చేసి, మొదట వ్యాఖ్యను సవరించు క్లిక్ చేయండి. త్వరిత ప్రాప్యత ఉపకరణపట్టీలోని క్రొత్త ఆకృతిని సవరించు బటన్‌పై క్లిక్ చేయండి మరియు మీరు ఎంచుకోగల మొత్తం ఆకృతులను మీకు అందిస్తారు.

విభిన్న కణాలకు వ్యాఖ్యలను కాపీ చేయండి (Copy Comments to Different Cells)

మీరు ఒక సెల్ నుండి మరొక సెల్‌కు వ్యాఖ్యను కాపీ చేయాలనుకుంటే, అది కూడా చాలా సరళంగా ఉంటుంది. సెల్‌ను ఎంచుకుని, ఆపై విషయాలను కాపీ చేయడానికి CTRL + C ని నొక్కండి. తరువాత, ఇతర సెల్‌కు వెళ్లి, కుడి క్లిక్ చేసి పేస్ట్ స్పెషల్ ఎంచుకోండి.

జాబితా నుండి వ్యాఖ్యలను ఎంచుకోండి మరియు వ్యాఖ్యలు మాత్రమే క్రొత్త సెల్‌లోకి చేర్చబడతాయి. ప్రస్తుతం సెల్‌లో నివసిస్తున్న ఏదైనా అదే విధంగా ఉంటుంది.

విండోస్ వినియోగదారుని మీ స్వంత పేరుకు మార్చండి (Change Windows User to Your Own Name)

కొన్ని వ్యాఖ్యలు “విండోస్ యూజర్” తో ప్రారంభమవుతాయని పైన ఉన్న స్క్రీన్ షాట్లలో మీరు గమనించి ఉండవచ్చు మరియు ఆఫీస్ కాపీ అప్రమేయంగా ఆ పేరుకు నమోదు చేయబడినందున. మీరు ఫైల్‌కు వెళ్లి, ఆప్షన్స్‌పై క్లిక్ చేసి, ఆపై జనరల్‌పై క్లిక్ చేయడం ద్వారా దీన్ని మార్చవచ్చు.

మీరు వ్యాఖ్యలో ఏమీ కనిపించకూడదనుకుంటే దాన్ని ఖాళీగా ఉంచవచ్చు లేదా మీకు నచ్చిన వచనానికి మార్చవచ్చు. ఇది అప్రమేయంగా అన్ని వ్యాఖ్యల ఎగువన కనిపిస్తుంది.

కణాల నుండి వ్యాఖ్య సూచికను తొలగించండి (Remove Comment Indicator From Cells)

చివరగా, మీరు ఒక చిన్న ఎరుపు త్రిభుజాలను కణాల ఎగువ నుండి దాచాలనుకుంటే, వ్యాఖ్య ఉనికిలో ఉన్నప్పటికీ? సరే, అది కూడా సులభం. ఫైల్, ఐచ్ఛికాలు మరియు అధునాతనానికి వెళ్లండి.

ప్రదర్శనకు క్రిందికి స్క్రోల్ చేయండి, ఆపై మీరు వ్యాఖ్యలతో ఉన్న కణాల కోసం, చూపించు అనే విభాగాన్ని చూస్తారు: మరియు ఇక్కడ మీరు మూడు ఎంపికల నుండి ఎంచుకోవచ్చు: వ్యాఖ్య లేదా సూచికలు లేవు, సూచికలు మాత్రమే, మరియు హోవర్ లేదా వ్యాఖ్యలు మరియు సూచికలపై వ్యాఖ్యలు.

ఎక్సెల్ లో వ్యాఖ్యలతో మీరు చేయగలిగేది అన్నింటికీ ఉంది, కాబట్టి ఇది మీ కార్యాలయంలో ఎక్సెల్ ప్రో లాగా కనిపిస్తుంది. మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, వ్యాఖ్యను పోస్ట్ చేయండి. ఆనందించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *